ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Farmers day 2021: राष्ट्रीय शेतकरी दिन निमित्त मराठी शुभेच्छा संदेश, Messages, Quotes

 National Farmers Day 2021 : भारतातील राष्ट्रीय शेतकरी दिवस हा हिंदीमध्ये किसान दिवस म्हणूनही ओळखला जातो. शेतकरी दिन दरवर्षी 23 डिसेंबर 23 रोजी, भारताचे 5 वे पंतप्रधान, चौधरी चरण सिंग यांच्या वाढदिवसानिमित्त साजरा केला जातो, जो एक शेतकरी नेता आहे, ज्यांनी भारतीय शेतकऱ्यांचे जीवन सुधारण्यासाठी अनेक धोरणे आणली. विविध कार्यक्रम, वादविवाद, चर्चासत्रे, प्रश्नमंजुषा स्पर्धा, चर्चा, कार्यशाळा, प्रदर्शने, निबंध लेखन स्पर्धा आणि कार्ये आयोजित करून तो साजरा केला जातो. 

Farmers day 2021: राष्ट्रीय शेतकरी दिन निमित्त मराठी शुभेच्छा संदेश, Messages, Quotes

गेल्या 10,000 वर्षांपासून, शेती आणि शेती हा वादातीतपणे सर्वात महत्त्वाचा व्यवसाय आहे ज्याने आम्हाला भटक्या शिकारी-संकलकांपासून अक्षरशः आणि लाक्षणिकपणे मुळे खाली आणण्यासाठी आणि सभ्यतेची स्थापना करण्यास परवानगी दिली आहे. हे विचित्र वाटू शकते की शेतीसाठी अधिक दिवस समर्पित नाहीत, परंतु आमच्या बहुतेक प्रमुख सुट्ट्या आणि सण हे शेतीकडे परत येऊ शकतात, जसे की वसंत ऋतूचा पुनर्जन्म आणि शरद ऋतूतील कापणीचा कालावधी.

राष्ट्रीय शेतकरी दिन कधी साजरा केला जातो ?

राष्ट्रीय शेतकरी दिन दरवर्षी 23 डिसेंबर हा राष्ट्रीय उत्सव म्हणून साजरा केला जातो. शेतकऱ्यांची स्थिती सुधारण्यावर लक्ष केंद्रित करणे हा त्याचा मुख्य उद्देश आहे. भारताचे माजी पंतप्रधान चौधरी चरण सिंग यांच्या सन्मानार्थ हा दिवस साजरा केला जातो. ते शेतकरी कुटुंबातील होते.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !