ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Winter Season:-२४ तासांत २.२ दि. पारा घसरला, थंडी वाढली

 


Winter Season : पावसाळा संपताच संपूर्ण विदर्भ थंडीच्या लाटेत सापडला आहे. चंद्रपूर जिल्ह्यात गेल्या 24 तासांत पारा -2.2 अंशांनी घसरल्याने सोमवारी दिवसभर थंडीचा कडाका जाणवत होता. पहाटे एवढी थंडी होती की रोज मॉर्निंग वॉकसाठी बाहेर पडणाऱ्यांची संख्या कमी झाल्याचे जाणवत होते. रविवारी जेथे किमान तापमान 13.6 अंश सेल्सिअस होते ते 11.4 अंश सेल्सिअसवर आले आहे. रात्रीसह दिवसाच्या तापमानात कमालीची घट झाली आहे. दिवसाचे तापमान आज 1.7 अंशांनी घटून 25.8 अंशांवर आले आहे. एकीकडे दिवसाचे तापमान २७.५ असताना ब्रम्हपुरीत रात्रीचे तापमान -२.८ ते १० अंश सेल्सिअसने घसरले आहे. डिसेंबरच्या सुरुवातीला ढगाळ वातावरणामुळे वातावरण स्थिर होते. ढग दूर झाल्यानंतर कडाक्याची थंडी पडण्याचा हवामान खात्याने वर्तवलेला अंदाज खरा ठरला आहे. गेल्या दोन दिवसांपासून जिल्हाभरात कडाक्याची थंडी आहे. तापमानाचा पारा सातत्याने घसरण्यास सुरुवात झाली आहे. 

आज सोमवारी थंडीच्या लाटेमुळे अंगाचा थरकाप उडत असल्याने दिवसभरात सार्वजनिक ठिकाणी, घरांबाहेर उन्हाच्या तडाख्यात नागरिक रणरणत्या उन्हाचा आनंद लुटताना दिसत होते. थंडीची चाहूल लागताच प्रसिद्ध ब्रँडच्या चहाच्या टपऱ्या आणि चहाच्या दुकानांवर लोकांची गर्दी वाढली आहे. साधारणपणे सप्टेंबर महिन्याच्या अखेरीस थंडीचा हंगाम सुरू होतो आणि तो जानेवारीच्या अखेरीस शिगेला पोहोचतो, मात्र यंदा गेल्या ३ महिन्यांत कुठेही थंडीचा अनुभव आला नाही, मात्र गेल्या दोन दिवसांपासून हवामानात अचानक आलेल्या बदलामुळे संपूर्ण देशात थंडीची लाट कायम असून पारा दिवसेंदिवस घसरत आहे. संपूर्ण विदर्भ थंडीच्या लाटेने ग्रासला आहे. चंद्रपूर जिल्ह्याचा विचार करता, हा भाग उष्ण कटिबंधीय प्रदेश म्हणून ओळखला जातो, भौगोलिकदृष्ट्या चंद्रपूर हे नेहमीच उष्ण क्षेत्र मानले गेले आहे. देशातील इतर प्रदेशांच्या तुलनेत येथे थंड हवामान सामान्यत: मर्यादित काळासाठी असते, परंतु थंडीच्या दिवसांमध्ये सरासरी तापमान 11.6 अंश सेल्सिअस असते.

 जिल्ह्यातील महानगरासह बहुतांश तालुक्यांमध्ये उद्योगधंदे, कोळसा खाणींमुळे थंडीच्या मोसमात कमी-अधिक प्रमाणात थंडी असते. तर थंडीचा प्रभाव जंगलांनी वेढलेल्या तालुक्यांमध्ये अधिक आहे. यावेळी महानगरातही मोठ्या प्रमाणावर प्रदूषण होऊनही थंडी आपला प्रभाव दाखवत आहे, अशा स्थितीत ग्रामीण भागात विशेषतः घनदाट जंगलांनी वेढलेल्या गावांमध्ये प्रचंड थंडी आहे. गावात थंडी टाळण्यासाठी लोक सकाळ संध्याकाळ शेकोटी पेटवत आहेत. सायंकाळी उशिरा आणि पहाटे घरातील अंगण, चौक, चहाच्या टपऱ्यांवर शेकोटी पेटवून लोक थंडीपासून बचाव करताना दिसतात. सार्वजनिक ठिकाणी अनेकदा आजूबाजूला पडलेला कचरा जाळून आग लावली जाते. रात्री उशीर होताच शहराच्या अंतर्गत भागात, पानठेले, चहाच्या टपऱ्या आणि सार्वजनिक ठिकाणी रात्री ९ ते १२ या वेळेत लोक दिवसभरातील घडामोडी, राजकारण, चित्रपट, क्रिकेट यावर चर्चा करताना दिसतात. रात्री नऊ वाजल्यानंतर रस्त्यांवर आवाज येऊ लागला.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

सनीचा नवा लुक ! Recovery after piles laser surgery ABP Majha turmeric milk: हळदीचे दूध कसे बनवायचे ? Benefits Of Drinking Milk दूध पिण्याचे फायदे
सनीचा नवा लुक ! Recovery after piles laser surgery ABP Majha turmeric milk: हळदीचे दूध कसे बनवायचे ? काजू खाण्याचे फायदे Benefits Of Drinking Milk दूध पिण्याचे फायदे Justin Timberlake: “dit is mijn grootste angst Linking Aadhar to voter ID voluntary अपघातानंतर अभिनेत्रीची झाली अशी अवस्था Ganesh Charurthi 2022: गणपतीचे घरी आगमन करताना या गोष्टी नक्की करा !