ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

28-29 मार्च रोजी भारत बंद,बँकिंग, वाहतूक आणि इतर सेवांना फटका बसणार

Bharat Bandh on March 28-29:केंद्रीय कामगार संघटनांच्या संयुक्त मंचाने कामगार, शेतकरी आणि लोकांवर परिणाम करणाऱ्या सरकारी धोरणांच्या निषेधार्थ २८ आणि २९ मार्च रोजी देशव्यापी संपाची हाक दिली आहे. ऑल इंडिया बँक एम्प्लॉईज असोसिएशनने फेसबुकवर म्हटले आहे की बँकिंग क्षेत्र देखील संपात सामील होणार आहे.

Bharat Bandh
Bharat Bandh

केंद्रीय कामगार संघटनांच्या संयुक्त मंचाने कामगार, शेतकरी आणि लोकांवर परिणाम करणाऱ्या सरकारी धोरणांचा निषेध करण्यासाठी 28 आणि 29 मार्च रोजी देशव्यापी संपाची हाक दिली आहे.

केंद्रीय कामगार संघटनांच्या संयुक्त व्यासपीठाने 22 मार्च 2022 रोजी दिल्ली येथे बैठक आयोजित केली होती, ज्यामध्ये “विरोधकांच्या विरोधात 28-29 मार्च 2022 रोजी प्रस्तावित दोन दिवसीय अखिल भारतीय संपासाठी विविध राज्ये आणि क्षेत्रातील तयारींचा आढावा घेण्यात आला. केंद्र सरकारची कामगार, शेतकरी विरोधी, जनताविरोधी आणि देशविरोधी धोरणे, असे निवेदनात म्हटले आहे.

ESMA (अनुक्रमे हरियाणा आणि चंदीगड) च्या येऊ घातलेल्या धोक्यानंतरही रस्ते, वाहतूक कर्मचारी आणि वीज कामगारांनी संपात सामील होण्याचा निर्णय घेतल्याचे निवेदनात म्हटले आहे.

बँकिंग आणि विमा यासह वित्तीय क्षेत्रे संपात सामील होत आहेत, असे त्यात म्हटले आहे.

कोळसा, पोलाद, तेल, दूरसंचार, टपाल, आयकर, तांबे, बँका, विमा यासारख्या क्षेत्रातील संघटनांनी संपाच्या नोटिसा दिल्या आहेत, असेही त्यात नमूद करण्यात आले आहे.

रेल्वे आणि संरक्षण क्षेत्रातील युनियन शेकडो ठिकाणी संपाच्या समर्थनार्थ मोठ्या प्रमाणात एकत्रीकरण करतील, असे त्यात म्हटले आहे.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi