ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Feeling Meaning in Marathi: भावना म्हणजे काय ? जाणून घ्या काय होतो भावनांचा अर्थ !

Feeling Meaning in Marathi: भावना Feeling या प्रत्येकाच्या मनात येत असतात आपल्याला त्या अनुभवता देखील येतात ,याविषयी अधिक माहिती जाणून घेऊयात ! मानवी मनात होणाऱ्या आंदोलनांना ‘भावना’ असे म्हणतात. विचारांमुळे भावना तयार होतात व त्यानुसार कृतींवर नियंत्रण येते असे मानले जाते .

भावना म्हणजे कायभावना व्याख्या एक आहे आपल्या शरीराची प्रतिक्रिया, सायकोफिजियोलॉजिकल, संज्ञानात्मक आणि वर्तणूक, ज्यामुळे आम्हाला एखाद्या बाह्य एजंटकडे विशिष्ट मार्गाने प्रतिक्रिया दाखविण्यास प्रवृत्त करते, जसे की चांगली बातमी प्राप्त झाल्यामुळे आनंद होतो किंवा अंतर्गत, जसे की कडू आठवण आठवते तेव्हा दु: खी होणे.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi