ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

भारतातील टॉप १० हेल्थकेअर कंपन्या – health care providers in india

TOP 10 HEALTHCARE COMPANIES IN INDIA – भारतातील टॉप १० हेल्थकेअर कंपन्या

 

अपोलो हॉस्पिटल्स एंटरप्राइजेस लि.
एस्टर डीएम हेल्थकेअर लि.
लाल पॅथलॅब्स लि.
फोर्टिस हेल्थकेअर लि.
हेल्थकेअर ग्लोबल एंटरप्राइजेस लिमिटेड (HCG)
इंद्रप्रस्थ मेडिकल कॉर्पोरेशन लि. (इंद्रप्रस्थ अपोलो हॉस्पिटल, दिल्ली)
नारायण हृदयालय लि.
पिरामल एंटरप्रायझेस लि.
केअर हेल्थ इन्शुरन्स लि.
वोक्हार्ट लि.

भारतातील टॉप १० हेल्थकेअर कंपन्या
भारतातील टॉप १० हेल्थकेअर कंपन्या

अपोलो हॉस्पिटल्स (Apollo Hospitals) एंटरप्राइजेस लि

ही भारतातील चेन्नई येथे स्थित एक भारतीय रुग्णालय साखळी आहे. अपोलो हॉस्पिटलची स्थापना 1983 मध्ये झाली. त्याची उत्पादने हॉस्पिटल, फार्मसी आणि डायग्नोस्टिक सेंटर आहेत. अपोलो हॉस्पिटल हे भारतातील आघाडीचे कॉर्पोरेट हॉस्पिटल आहे आणि देशातील खाजगी आरोग्य सेवा क्रांतीमध्ये अग्रणी आहे. या गटाची विविध देशांमध्ये औषधी युनिट्स आहेत. ही भारतातील शीर्ष 10 आरोग्यसेवा कंपन्यांपैकी एक आहे.

एस्टर डीएम हेल्थकेअर (DM Healthcare) लि

भारतातील अग्रगण्य आरोग्यसेवा कंपन्यांपैकी एक, Aster DM Healthcare ची स्थापना 1987 मध्ये झाली. तिचे मुख्यालय दुबई येथे आहे. कंपनी मध्य पूर्व, भारत आणि फिलीपिन्समध्ये रुग्णालये, दवाखाने, निदान केंद्रे, वैद्यकीय केंद्रे आणि फार्मसी चालवते. ही भारतातील टॉप  10 आरोग्यसेवा कंपन्यांपैकी एक आहे. फंडूडाटा सशुल्क योजनांसह तुम्ही कंपनीबद्दल अधिक माहिती जसे की कर्मचाऱ्यांची संख्या, उलाढाल, निर्णय घेणारे तपशील आणि बरेच काही मिळवू शकता.

लाल पॅथलॅब्स ( Lal PathLabs)  लि

डॉ लाल पॅथलॅब्स लिमिटेड ची स्थापना 1949 मध्ये झाली आणि तिचे मुख्यालय दिल्ली, भारत येथे आहे. कंपनी निदान आणि संबंधित आरोग्य सेवा चाचण्या आणि सेवा देणारी आंतरराष्ट्रीय सेवा प्रदाता आहे. कंपनी सध्या विविध प्रयोगशाळा चालवत आहे. कंपनी चाचण्या आणि इतर आरोग्य तपासणीची विस्तृत श्रेणी देखील देते. ही कंपनी भारतातील टॉप 10 आरोग्यसेवा कंपन्यांपैकी एक आहे. कंपनीबद्दल अधिक माहिती मिळवण्यासाठी जसे की प्रमुख अधिकाऱ्यांचे तपशील, उलाढाल किंवा कर्मचार्‍यांची संख्या फंडूडाटा सशुल्क योजनांचे सदस्यत्व घेऊ शकता .

फोर्टिस हेल्थकेअर (Fortis Healthcare) लि

फोर्टिस हेल्थकेअर लिमिटेडची स्थापना 2001 मध्ये मालविंदर मोहन सिंग यांनी केली होती. ही भारतातील तज्ञ रुग्णालयांची साखळी आहे ज्याच्या शाखा सर्व प्रमुख शहरांमध्ये आहेत. यामध्ये डेकेअर स्पेशॅलिटी सुविधा आणि इतरांसह अनेक आरोग्य सेवा उभ्या आहेत. कंपनी क्लिनिकल आस्थापना विभाग आणि वैद्यकीय सेवा विभागामार्फत कार्य करते. कंपनी भारत, दुबई, मॉरिशस श्रीलंका येथे आरोग्य सेवा वितरण सेवा चालवते. ही भारतातील शीर्ष 10 आरोग्यसेवा कंपन्यांपैकी एक आहे. फंडूडाटा सशुल्क योजनांसह तुम्ही कंपनीबद्दल अधिक माहिती जसे की कर्मचाऱ्यांची संख्या, उलाढाल, निर्णय घेणारे तपशील आणि बरेच काही मिळवू शकता.

April Fools Day 2022:एप्रिल फूल्स दिवस म्हणजे काय ? का साजरा करतात एप्रिल फूल्स डे , जाणून घ्या !

हेल्थकेअर ग्लोबल एंटरप्राइजेस लिमिटेड (HCG)

हेल्थकेअर ग्लोबल एंटरप्रायझेस लिमिटेड कर्करोग रुग्णालये, कर्करोग केंद्रे आणि वैद्यकीय निदान सेवांचे व्यवस्थापन करण्यात गुंतलेली आहे, ज्यात औषध आणि वैद्यकीय क्षेत्रातील वैज्ञानिक चाचणी आणि सल्ला सेवा यांचा समावेश आहे. कंपनी फार्मास्युटिकल्स, वैद्यकीय आणि ऑर्थोपेडिक वस्तू आणि टॉयलेट वस्तूंच्या किरकोळ विक्रीमध्ये देखील गुंतलेली आहे.

कंपनी HCG ब्रँड अंतर्गत कर्करोग काळजी नेटवर्क चालवते. कंपनी रेडिएशन थेरपी, मेडिकल ऑन्कोलॉजी आणि शस्त्रक्रिया, आणि प्रजनन उपचार सेवा, तसेच प्रजनन औषध सेवांद्वारे कर्करोग निदान आणि उपचार सेवा देते.

इंद्रप्रस्थ मेडिकल कॉर्पोरेशन लिमिटेड (इंद्रप्रस्थ अपोलो हॉस्पिटल, दिल्ली)

इंद्रप्रस्थ मेडिकल कॉर्पोरेशन लिमिटेडची स्थापना 1996 मध्ये झाली आणि तिचे मुख्यालय नवी दिल्ली येथे आहे. ही कंपनी प्रसिद्ध अपोलो हॉस्पिटल ग्रुपच्या मालकीची आहे. ही भारतातील शीर्ष 10 आरोग्यसेवा कंपन्यांपैकी एक आहे. कंपनी रुग्णांसाठी निदान, वैद्यकीय आणि शस्त्रक्रिया सुविधा पुरवते. कंपनी विविध क्षेत्रात विविध वैद्यकीय सेवा पुरवते. फंडूडाटा सशुल्क योजनांसह तुम्ही कंपनीबद्दल अधिक माहिती जसे की कर्मचाऱ्यांची संख्या, उलाढाल, निर्णय घेणारे तपशील आणि बरेच काही मिळवू शकता. अधिक जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा.

नारायण हृदयालय लि

Narayana Hrudayalaya Ltd भारतात आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावर रुग्णालये आणि निदान क्लिनिकल केंद्रांचे नेटवर्क चालवते. कंपनी वैद्यकीय आणि आरोग्य सेवा व्यवसाय विभागाद्वारे कार्य करते. हे वैद्यकीय, शस्त्रक्रिया आणि निदान आणि समर्थन सेवा देते. कंपनी सुमारे 20 रुग्णालयांचे नेटवर्क चालवते. 7 हृदय केंद्रे आणि 20 हून अधिक प्राथमिक काळजी सुविधा, संपूर्ण भारत आणि केमन आयलंड्समधील एक रुग्णालय. कंपनीची स्थापना वर्ष 2000 मध्ये झाली आणि तिचे मुख्यालय बंगलोर, भारत येथे आहे. कंपनीबद्दल अधिक माहिती मिळवण्यासाठी जसे की प्रमुख अधिकाऱ्यांचे तपशील, उलाढाल किंवा कर्मचार्‍यांची संख्या फंडूडाटा सशुल्क योजनांचे सदस्यत्व घ्या.

पिरामल एंटरप्रायझेस लि

पिरामल एंटरप्रायझेस लिमिटेड ची स्थापना 1988 मध्ये झाली. याचे मुख्यालय मुंबई, महाराष्ट्र, भारत येथे आहे. कंपनी फार्मास्युटिकल क्षेत्रात सुप्रसिद्ध आहे आणि टॉप हेल्थकेअर कंपन्यांमध्ये देखील आहे. कंपनी हेल्थकेअर, फायनान्शियल सर्व्हिसेस आणि इन्फॉर्मेशन मॅनेजमेंट या 3 मुख्य विभागांतून काम करते. त्याच्या हेल्थकेअर विभागात फार्मा सोल्यूशन्स, क्रिटिकल केअर, ग्राहक उत्पादने आणि इमेजिंग यांचा समावेश आहे. कंपनी आपली उत्पादने सॅरिडॉन, लॅक्टो कॅलामाइन, आय-पिल, पॉलीक्रोल, टेटमोसोल, अनटॉक्स आणि थ्रोटसिल या ब्रँड अंतर्गत ऑफर करते. फंडूडाटा सशुल्क योजनांसह तुम्ही कंपनीबद्दल अधिक माहिती जसे की कर्मचाऱ्यांची संख्या, उलाढाल, निर्णय घेणारे तपशील आणि बरेच काही मिळवू शकता.

बँकेत पैसे आले का नाही , घरबसल्या कसे पाहायचे ? , जाणून घ्या !

केअर हेल्थ इन्शुरन्स लि

ही भारतातील शीर्ष 10 आरोग्यसेवा कंपन्यांपैकी एक आहे. तज्ञ आरोग्य विमा कंपनी आरोग्य विमा उत्पादनांच्या सेवा आणि वितरणामध्ये गुंतलेली असते. आघाडीच्या आरोग्य सेवा कंपनीला रेलिगेअर एंटरप्रायझेस लिमिटेड द्वारे प्रोत्साहन दिले जाते. हा एक अग्रगण्य वैविध्यपूर्ण वित्तीय सेवा समूह आहे. कंपनी आर्थिक, प्रतिबंधात्मक आरोग्य उपाय, आरोग्य सेवा वितरण यासह विविध सेवा पुरवत आहे. ही भारतातील शीर्ष 10 आरोग्यसेवा कंपन्यांपैकी एक आहे.

वोक्हार्ट लि

वोक्हार्ट लिमिटेडची स्थापना हबिल खोराकीवाला यांनी 1960 मध्ये केली होती. ही जागतिक जैवतंत्रज्ञान आणि फार्मास्युटिकल कंपनी आहे ज्याचे मुख्यालय मुंबई, भारत येथे आहे. वोक्हार्ट ही आयर्लंड, अमेरिका, फ्रान्स, आयर्लंडसह विविध देशांमध्ये उत्पादन योजना असलेली जागतिक कंपनी आहे. फंडूडाटा सशुल्क योजनांसह तुम्ही कंपनीबद्दल अधिक माहिती जसे की कर्मचाऱ्यांची संख्या, उलाढाल, निर्णय घेणारे तपशील आणि बरेच काही मिळवू शकता.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !