ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

घरबसल्या चेहऱ्यावरील केस कसे काढायचे, जाणून घ्या

how to remove facial hair at home: शरीराच्या इतर भागांवरील केसांप्रमाणे, चेहऱ्यावरील केस अगदी सहज दिसत असतात, आणि ते तुमचा लुक बनवू किंवा तोडू शकतात. तुम्हाला दर काही आठवड्यांनी सलूनला जाणे कंटाळवाणे वाटत असल्यास, तुमच्या चेहऱ्यावरील केस नैसर्गिकरीत्या काढण्यासाठी येथे काही सोपे आणि प्रभावी घरगुती उपाय आहेत ते आपण जाणून घेऊयात .

लिंबू पाणी – तुम्हाला फक्त दोन चमचे साखर आणि लिंबाचा रस आणि 8-9 टेबलस्पून पाणी मिसळावे लागेल. हे मिश्रण बुडबुडे दिसू लागेपर्यंत गरम करा आणि नंतर थंड होऊ द्या. स्पॅटुला वापरून प्रभावित भागात ते लावा आणि सुमारे 20-25 मिनिटे ठेवा. गोलाकार हालचालीत घासून, थंड पाण्याने ते धुवा. हे कसे कार्य करते याबद्दल आश्चर्य वाटत आहे? बरं, साखर एक नैसर्गिक एक्सफोलिएटिंग एजंट आहे आणि उबदार साखर त्वचेला नव्हे तर केसांना चिकटते. लिंबाचा रस त्वचेच्या केसांसाठी नैसर्गिक (आणि स्वस्त) ब्लीच म्हणून काम करतो आणि त्वचेचा टोन हलका करण्यास देखील मदत करतो. वेदनादायक चेहर्यावरील वॅक्सिंगला बाय म्हणा!

लिंबू आणि मध –  एपिलेशन बदलण्याची ही दुसरी पद्धत आहे. दोन चमचे साखर आणि लिंबाचा रस आणि एक चमचा मध मिसळून सुरुवात करा. मिश्रण सुमारे तीन मिनिटे गरम करा आणि आवश्यक असल्यास मिश्रण पातळ करण्यासाठी पाणी घाला.
पेस्ट थंड झाल्यावर प्रभावित भागात कॉर्नस्टार्च लावा आणि केसांच्या वाढीच्या दिशेने पेस्ट पसरवा. पुढे, वॅक्सिंग पट्टी किंवा सूती कापड वापरा आणि केस वाढीच्या विरुद्ध दिशेने बाहेर काढा.
मध त्वचेला मॉइश्चरायझिंग करण्यास मदत करते आणि म्हणूनच जर तुमची त्वचा कोरडी असेल तर ही पद्धत अत्यंत शिफारसीय आहे.

ओटचे जाडे भरडे पीठ आणि केळी – ही पद्धत जोरदार सुलभ आहे. दोन चमचे ओटचे जाडे एका पिकलेल्या केळ्यामध्ये मिसळा आणि ही पेस्ट प्रभावित भागात लावा. 15 मिनिटे मसाज करा आणि थंड पाण्याने धुवा.
ओटचे जाडे भरडे पीठ एक उत्कृष्ट, हायड्रेटिंग स्क्रब बनवते आणि त्यात अँटिऑक्सिडंट असतात जे तुमच्या त्वचेवरील लालसरपणा दूर करण्यास मदत करतात. तुमच्या चेहऱ्यावरील केस काढून टाकण्यासोबतच ही पेस्ट तुम्हाला चमकदार त्वचा देखील देईल

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi