ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

क्रॉप सायन्स विषयी माहिती

Information about crop science: क्रॉप सायन्स हे कृषीशास्त्र कव्हर करणारे द्विमासिक पीअर-रिव्ह्यू केलेले वैज्ञानिक जर्नल आहे. त्याची स्थापना 1961 मध्ये संस्थापक संपादक-प्रमुख एच.एल. हॅमिल्टन यांनी केली होती आणि ACSESS द्वारे Wiley च्या भागीदारीत प्रकाशित केली होती. हे क्रॉप सायन्स सोसायटी ऑफ अमेरिकाचे अधिकृत जर्नल आहे.

पीक विज्ञान म्हणजे काय?

पीक विज्ञान. पिकांची लागवड, व्यवस्थापन, प्रक्रिया आणि उत्पादन यांचे वैज्ञानिक ज्ञान, शिकणे, सराव आणि समजून घेणे आणि या प्रत्येकावर वैज्ञानिक तत्त्वे कशी लागू करता येतील.

पीक विज्ञान हा विषय कोणता?

ICAR मुख्यालयात स्थित, विभागामध्ये 6 वस्तू/विषय-विशिष्ट तांत्रिक विभाग आहेत, ते म्हणजे, (i) अन्न आणि चारा पिके, (ii) तेलबिया आणि कडधान्ये, (iii) व्यावसायिक पिके, (iv) बियाणे, (v) वनस्पती संरक्षण, आणि (vi) बौद्धिक संपदा हक्क.

पीक विज्ञान आणि फलोत्पादनामध्ये काय फरक आहे?

कृषीशास्त्र हे पीक उत्पादनासाठी वनस्पती आणि मृदा विज्ञानाचा उपयोग आहे. फलोत्पादन ही फळे, भाज्या, फुले आणि शोभेच्या वनस्पतींची लागवड करण्याचे शास्त्र आणि कला आहे. बागायती पिकांचा वापर मानवी आहारात विविधता आणण्यासाठी आणि आपल्या राहणीमानात सुधारणा करण्यासाठी केला जातो.

पीक विज्ञान महत्त्वाचे का आहे?

वाढती लोकसंख्या आणि जलद पर्यावरणीय बदलांचा अर्थ असा आहे की पीक शास्त्रज्ञ लोक आणि प्राणी चांगले पोसलेले आणि निरोगी आहेत याची खात्री करण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावतील. पीक शास्त्रज्ञ हे सुनिश्चित करण्यासाठी देखील कार्य करतील की कीटक आणि तणांचे व्यवस्थापन केले जाईल जेणेकरून शेतात शक्य तितके उत्पादन होईल.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !