ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

अमेरिकेच्या अध्यक्षपदी Joe Biden ,जाणून घ्या कोण आहेत ज्यो बायडन

राष्ट्राध्यक्ष बिडेन (Joe Biden Marathi Information) यांनी युनायटेड स्टेट्सचे 47 वे उपराष्ट्रपती होण्यापूर्वी यूएस सिनेटमध्ये 36 वर्षे डेलावेअरचे प्रतिनिधित्व केले. अध्यक्ष या नात्याने, बिडेन अमेरिकेचे नेतृत्व पुनर्संचयित करतील आणि आमच्या समुदायांना पुन्हा चांगले बनवतील.

जो बिडेन यांच्या विषयी

जोसेफ रॉबिनेट बिडेन, ज्युनियरचा जन्म पेनसिल्व्हेनियाच्या स्क्रॅंटन येथे झाला, कॅथरीन युजेनिया फिनेगन बिडेन आणि जोसेफ रॉबिनेट बिडेन, सीनियर यांच्या चार मुलांपैकी पहिली मुले. 1953 मध्ये, बिडेन कुटुंब डेलावेअरच्या क्लेमॉंट येथे गेले. राष्ट्राध्यक्ष बिडेन यांनी डेलावेअर विद्यापीठ आणि सिराक्यूज लॉ स्कूलमधून पदवी प्राप्त केली आणि न्यू कॅसल काउंटी कौन्सिलमध्ये काम केले.

जो बिडेनचे कुटुंब

वयाच्या 29 व्या वर्षी, अध्यक्ष बिडेन युनायटेड स्टेट्स सिनेटसाठी निवडून आलेल्या सर्वात तरुण लोकांपैकी एक बनले. त्याच्या सिनेट निवडणुकीच्या काही आठवड्यांनंतर, बायडेन कुटुंबावर शोकांतिका घडली जेव्हा त्याची पत्नी नीलिया आणि मुलगी नाओमी ठार झाली आणि मुलगे हंटर आणि ब्यू एका ऑटो अपघातात गंभीर जखमी झाले.

बिडेनला यूएस सिनेटमध्ये त्याच्या मुलांच्या हॉस्पिटलच्या बेडसाइडवर शपथ देण्यात आली आणि आपल्या कुटुंबासोबत राहण्यासाठी त्याने दररोज विल्मिंग्टन ते वॉशिंग्टनला प्रथम कारने आणि नंतर ट्रेनने प्रवास करण्यास सुरुवात केली. ते सिनेटमध्ये त्यांच्या संपूर्ण कालावधीत असेच करत राहतील.

बिडेनने 1977 मध्ये जिल जेकब्सशी लग्न केले आणि 1980 मध्ये अॅशले ब्लेझर बिडेनच्या जन्माने त्यांचे कुटुंब पूर्ण झाले. आजीवन शिक्षण घेणारी, जिलने शिक्षणात डॉक्टरेट मिळवली आणि व्हर्जिनियामधील कम्युनिटी कॉलेजमध्ये इंग्रजी प्राध्यापक म्हणून अध्यापनावर परतली.

सिनेटमधील एक नेता

डेलावेअरचे 36 वर्षे सिनेटर म्हणून, राष्ट्राध्यक्ष बिडेन यांनी आपल्या देशाच्या काही महत्त्वाच्या देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय आव्हानांना तोंड देण्यासाठी एक नेता म्हणून स्वतःची स्थापना केली. 16 वर्षे सिनेट न्यायिक समितीचे अध्यक्ष किंवा रँकिंग सदस्य म्हणून, बायडेन यांना त्यांच्या कामासाठी आणि महिलांवरील हिंसाचार कायद्याचे नेतृत्व करण्यासाठी व्यापकपणे ओळखले जाते – महिलांवरील हिंसाचारासाठी दंड मजबूत करणारा ऐतिहासिक कायदा, हल्ल्यातून वाचलेल्यांसाठी अभूतपूर्व संसाधने निर्माण करतो आणि घरगुती आणि लैंगिक अत्याचारावरील राष्ट्रीय संवाद बदलतो.

12 वर्षे सिनेट फॉरेन रिलेशन कमिटीचे अध्यक्ष किंवा रँकिंग सदस्य म्हणून, बिडेन यांनी यूएस परराष्ट्र धोरणाला आकार देण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली. दहशतवाद, सामूहिक विनाशाची शस्त्रे, शीतयुद्धानंतरचा युरोप, मध्य पूर्व, नैऋत्य आशिया आणि वर्णभेद संपवण्याशी संबंधित मुद्दे आणि कायदे यामध्ये ते आघाडीवर होते.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi