ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

kanifnath yatra 2022: मढी येथे भरणारी कानिफनाथ यात्रा , काय असते विशेष !

kanifnath yatra 2022: कानिफनाथ यात्रा कानिफनाथ यांना समर्पित आहे, ज्यांना कान्होबा असेही म्हणतात. ते नवनाथ संप्रदायातील नऊ महायोगींपैकी एक आहेत. कानिफनाथांना समर्पित वार्षिक जत्रा आणि उत्सव फाल्गुन महिन्यात साजरा केला जातो. कानिफनाथ यात्रा 2022 तारीख 22 मार्च आहे. कानिफनाथांची समाधी अहमदनगर जवळ मढी येथे आहे.

कानिफनाथ हा प्रबुद्ध नारायणाचा अवतार मानला जातो आणि भागवत पुराणात त्याचा उल्लेख आहे.कानिफनाथ यात्रा दरवर्षी फाल्गुन कृष्ण पक्ष पंचमी ते चैत्र शुक्ल पक्ष प्रतिपदा (गुढी पाडवा) पर्यंत भरते. सर्वात महत्वाचा दिवस म्हणजे फाल्गुन कृष्ण पक्ष पंचमी किंवा महाराष्ट्रातील पारंपारिक चंद्र दिनदर्शिकेनुसार फाल्गुन महिन्यातील चंद्राच्या अस्त होण्याच्या अवस्थेतील पाचवा दिवस. 500,000 हून अधिक लोक समाधी स्थळ किंवा कानिफनाथांच्या अंतिम विश्रामस्थानाला भेट देतात.

कानिफनाथ महाराज कथा

कानिफनाथ हे कान्होबा म्हणून ओळखले जातात, ते हिंदू संत आहेत. ते नवनाथ संप्रदायाच्या नऊ महायोगींपैकी एक आहेत. कानिफनाथ हे कल्पित कवी कान्हापाद या नावाची महाराष्ट्रीयन आवृत्ती आहे. कानिफनाथ हे नव नारायणातील एकामध्ये प्रबुद्ध नारायणांचे अवतार मानले जातात. भागवत पुराणात नमूद केलेला श्री वृषभ देवांचा तो मुलगा होता.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi