ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

kashmiri pandit story in marathi:श्रीनगरमध्ये दिवसाढवळ्या वडिलांची हत्या, FIR ही नोंदवला गेला नाही… 32 वर्षांनंतर मुलाने सांगितली हि गोष्ट

kashmiri pandit story in marathi : काश्मिरी पंडित नरसंहार कथा 1989-1990 मध्ये काश्मिरी पंडितांच्या विरोधात सर्वाधिक लक्ष्य हत्या करण्यात आल्या होत्या . टिकल्लाल यांची श्रीनगरमधील चिंकारा मोहल्ला येथील घराजवळ भरदिवसा गोळ्या झाडून हत्या करण्यात आली. काश्मिरी पंडित नेत्याची ही पहिलीच मोठी हत्या होती. आशुतोष म्हणाले, ‘माझ्या वडिलांची हत्या करण्यात आली कारण ते हिंसाचार आणि फुटीरतावादी अजेंड्याविरोधात सर्वात जास्त ऐकलेले आवाज होते.

काश्मिरी पंडित
काश्मिरी पंडित

आशुतोष टपलू यांच्या वडिलांची ३२ वर्षांपूर्वी दहशतवाद्यांनी हत्या केली होती

त्यानंतर अद्याप न्याय मिळालेला नाही. आशुतोषने 14 सप्टेंबर 1990 रोजी श्रीनगरमध्ये काश्मिरी पंडितांची दहशतवाद्यांच्या गोळ्यांमुळे जम्मू आणि काश्मीरमधील भाजपच्या सर्वात उंच नेत्यांपैकी एक असलेले वडील टिकल्लाल टपलू यांना गमावले. तेव्हापासून, आशुतोष केवळ गुन्हेगारांची ओळख पटवण्यासाठी, खटला चालवण्यासाठी आणि खटला चालवण्यासाठीच धडपडत नाही, तर अंतिम पुराव्यासाठी – मृत्यू प्रमाणपत्रासाठीही तो लढत आहे.

28-29 मार्च रोजी भारत बंद,बँकिंग, वाहतूक आणि इतर सेवांना फटका बसणार

कलाल टपलूची हत्या हा काश्मीरमधील दहशतवादी गुन्ह्यांपैकी एक आहे

ज्याचा राष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय मंचांवर वारंवार उल्लेख केला जातो. टिकल्लाल हे श्रीनगर शहरात राहत होते आणि शहरातील त्यांच्या मदतीसाठी आणि ग्राउंड वृत्तीसाठी ओळखले जात होते. ते त्या काश्मिरी पंडित (काश्मिरी फाइल्स विवाद) नेत्यांपैकी एक होते ज्यांना मुस्लिम बहुसंख्य लोकांमध्ये व्यापक मान्यता होती. नंतरचे RSS सदस्य आणि भाजप नेते असूनही, एक काश्मिरी सहकारी म्हणून त्यांची लोकप्रियता त्यांच्या राजकीय झुकावांपेक्षा खूपच जास्त होती. आशुतोष म्हणाला, ‘माझे वडील वकील होते. त्यांनी गरीब लोकांची कामे मोफत केली, ज्यात बहुतेक मुस्लिम होते. त्याची हत्या का झाली हे आजही समजत नाही.

 

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.