ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

kotak mutual fund : कोटकचा सर्वोत्तम म्युच्युअल फंड, जाणून घ्या

kotak mutual fund : कोटक महिंद्र बँक लिमिटेडची संपूर्ण मालकीची उपकंपनी कोटक महिंद्रा अ‍ॅसेट मॅनेजमेंट कंपनी लिमिटेड कोटक महिंद्रा म्युच्युअल फंडाची मालमत्ता व्यवस्थापक आहे. केएमएएमसीने डिसेंबर 1998 मध्ये कामकाज सुरू केले आणि जवळपास 74 लाख गुंतवणूकदार विविध योजनांमध्ये गुंतले आहेत.

कोटकचा सर्वोत्तम म्युच्युअल फंड कोणता आहे ?

कोटक महिंद्रा MF टॉप रेटेड फंड
कोटक इक्विटी अपॉर्च्युनिटीज फंड डायरेक्ट-ग्रोथ. …
कोटक इन्फ्रास्ट्रक्चर आणि इकॉनॉमिक रिफॉर्म फंड डायरेक्ट-ग्रोथ. …
कोटक इंडिया EQ कॉन्ट्रा फंड डायरेक्ट-ग्रोथ. …
कोटक ब्लूचिप फंड डायरेक्ट-ग्रोथ. …
कोटक फ्लेक्सिकॅप फंड डायरेक्ट-ग्रोथ. …
कोटक डेट हायब्रीड फंड डायरेक्ट -ग्रोथ.

कोटक इक्विटी अपॉर्च्युनिटीज फंड हा एक इक्विटी आहे – लार्ज आणि मिड कॅप फंड 9 सप्टेंबर 04 रोजी लॉन्च करण्यात आला. हा मध्यम उच्च जोखीम असलेला फंड आहे आणि त्याला CAGR दिला आहे.

म्युच्युअल फंड म्हणजे काय ?

म्युच्युअल फंड (MF) ही गुंतवणूकदारांना युनिट्स देऊन आणि ऑफर दस्तऐवजात उघड केलेल्या उद्दिष्टांनुसार सिक्युरिटीजमध्ये निधी गुंतवून पैसे जमा करण्याची एक यंत्रणा आहे. सिक्युरिटीजमधील गुंतवणूक उद्योग आणि क्षेत्रांच्या विस्तृत क्रॉस-सेक्शनमध्ये पसरलेली आहे आणि त्यामुळे जोखीम वैविध्यपूर्ण आहे कारण सर्व स्टॉक एकाच वेळी एकाच प्रमाणात एकाच दिशेने जाऊ शकत नाहीत. म्युच्युअल फंड गुंतवणुकदारांना त्यांनी गुंतवलेल्या पैशाच्या प्रमाणानुसार युनिट्स जारी करतात. म्युच्युअल फंडातील गुंतवणूकदारांना युनिटधारक म्हणून ओळखले जाते. गुंतवणूकदार त्यांच्या गुंतवणुकीच्या प्रमाणात नफा किंवा तोटा सामायिक करतात. म्युच्युअल फंड सामान्यत: अनेक योजनांसह बाहेर येतात, ज्या वेळोवेळी वेगवेगळ्या गुंतवणुकीच्या उद्देशाने सुरू केल्या जातात. म्युच्युअल फंड लोकांकडून निधी गोळा करण्यापूर्वी सिक्युरिटीज अँड एक्सचेंज बोर्ड ऑफ इंडिया (SEBI) मध्ये नोंदणीकृत असणे आवश्यक आहे.

Mutual Funds Information in Marathi म्युच्युअल फंड म्हणजे काय ?

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ABP Majha turmeric milk: हळदीचे दूध कसे बनवायचे ? काजू खाण्याचे फायदे Benefits Of Drinking Milk दूध पिण्याचे फायदे Justin Timberlake: “dit is mijn grootste angst