ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Nowruz 2022 : नौरूझ म्हणजे काय , भारत नौरोज सण कसा आणि का साजरा करतात ?

Nowruz 2022: इराणी नवीन वर्षाच्या दिवस म्हणजेच नौरोज (Nowruz ) ही पर्शियन भाषेतील संज्ञा आहे, ज्याला पर्शियन नववर्ष (Persian New Year) म्हणूनही ओळखले जाते. हे वसंत ऋतूच्या विषुववृत्तीपासून सुरू होते आणि सौर हिजरी कॅलेंडरच्या पहिल्या महिन्याच्या फरवर्डिनच्या सुरुवातीस चिन्हांकित करते. या निमिताने गूगल ने देखील  आज खास Doodle बनवले आहे – https://g.co/doodle/9vwyug9

इराण, झोरोस्ट्रियन, शिया आणि इस्माइली मुस्लिम लोक नवरोज साजरा करतात. हे नवीन वर्षाची सुरुवात आणि वसंत ऋतूचा पहिला दिवस चिन्हांकित करते. “हे आध्यात्मिक नूतनीकरण आणि शारीरिक कायाकल्प, तसेच आशीर्वादांबद्दल कृतज्ञतेची भावना आणि आशा आणि आशावादाचा दृष्टीकोन दर्शवते,” तिने लिहिले

न्यूरोझ हा पर्शियन नवीन वर्षाच्या सुट्टीचा कुर्दीश उत्सव आहे “नौरोज”. कुर्दिश न्यूरोझ हा स्प्रिंग इक्विनॉक्सशी एकरूप आहे, आणि वसंत ऋतूच्या सुरुवातीस साजरा करणारा सण आहे. वर्षानुवर्षे, न्यूरोझ नवीन सुरुवातीचे प्रतिनिधित्व करण्यासाठी आला आहे, तसेच कुर्दिश कारणास समर्थन देण्याची संधी आहे.

 

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi