ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

आज ,संकष्टी चतुर्थी ,गणपतीची पूजा करताना हे नक्की करा , मिळतील भरपूर लाभ !

Sankashti Chaturthi March 2022: हिंदू धर्मात संकष्टी चतुर्थीला विशेष महत्त्व आहे. चतुर्थी तिथी ही गणपतीला समर्पित आहे. या दिवशी संकटांपासून मुक्ती आणि मनोकामना पूर्ण करण्यासाठी गणेशाची विधिवत पूजा केली जाते. प्रत्येक महिन्यातील शुक्ल आणि कृष्ण पक्षातील चतुर्थी तिथी गणेशाला समर्पित मानली जाते. शुक्ल पक्षातील चतुर्थीला संकष्टी चतुर्थी म्हणतात. फाल्गुन महिन्याच्या शुक्ल पक्षातील चतुर्थी तिथीला भालचंद्र संकष्टी चतुर्थी म्हणतात. मार्च महिन्यात, संकष्टी चतुर्थी 21 मार्च 2022 रोजी आहे.

शास्त्रात संकष्टी चतुर्थीला मनोकामना पूर्ण करणारे व्रत मानले गेले आहे. असे मानले जाते की हे व्रत केल्याने भक्तांचे सर्व दुःख दूर होतात आणि सुख-समृद्धी राहते.

भालचंद्र संकष्टी चतुर्थी 2022 शुभ मुहूर्त-
भालचंद्र संकष्टी IV – 21 मार्च 2022 (सोमवार)
पूजेसाठी शुभ वेळ – 21 मार्च सकाळी 8:20 ते 22 मार्च सकाळी 6.24
चंद्रोदय – रात्री ८.२३ वाजता

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi