ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

काय आहे हे ,स्वदेशी समृद्धि कार्ड योजना ,मिळतील पाच लाख रुपये !

Swadeshi Prosperity Card Scheme: स्वामी रामदेवजी महाराज आणि पूज्य आचार्य श्री बाळकृष्ण जी महाराज आणि पतंजली योगपीठ (ट्रस्ट) हरिद्वार यांच्या नेतृत्वाखाली संपूर्ण भारतामध्ये योग, आयुर्वेद आणि स्वदेशीच्या प्रचारासह ही मोहीम देशाच्या कानाकोपऱ्यात पोहोचवली गेली आहे. स्वदेशीतून समृद्धी’. त्याचा एकत्रित विस्तार केला जात आहे. या कामासाठी, दुर्गम ग्रामीण भागात राहणार्‍या बांधवांना सहकारी संस्थांमार्फत चालवल्या जाणार्‍या केंद्रांद्वारे प्रत्येक जिल्हा, तहसील आणि गाव पातळीवर नवीन पतंजली सहकारी आरोग्य केंद्रे स्थापन करण्याचे सुनिश्चित करण्यात आले आहे.

यासाठी कमी भांडवली गुंतवणूक आणि मर्यादित साधनांच्या आधारे ही केंद्रे सुरू करण्याचा निर्णय घेण्यात आला असून, काही पेटंट आयुर्वेदिक औषधे, खाद्यपदार्थ, आयुर्वेदिक सौंदर्य प्रसाधने आणि संस्थेने उत्पादित केलेली इतर मुख्य उत्पादने पतंजली सहकारी आरोग्य केंद्रांमध्ये उपलब्ध असतील.

ही उत्पादने घरोघरी पोहोचवण्यासाठी त्यांना ‘स्वदेशी समृद्धी कार्ड योजने’चे सदस्य बनवून पतंजली सहकारी आरोग्य केंद्राच्या स्वदेशी मोहिमेशी जोडून केंद्रामार्फत ही सेवा कार्यान्वित करा. जेणेकरून प्रत्येकाला 5 ते 7 टक्के विशेष सवलतीत पतंजलीची दर्जेदार उत्पादने गावोगावी मिळतील. स्वदेशी समृद्धी योजनेंतर्गत सामील होणाऱ्या सदस्यांना विशेष सहाय्य देण्यासाठी एक योजना तयार करण्यात आली आहे, ज्यामध्ये स्वदेशी समृद्धी कार्ड धारक सदस्याच्या मृत्यूनंतर, त्यांनी नामनिर्देशित केलेल्या किंवा त्याच्यावर अवलंबून असलेल्या व्यक्तीला अनुदानाच्या स्वरूपात मदत दिली जाते. अपघात 5,00,000/- (रुपये पाच लाख) प्रदान केले जातील. कायमस्वरूपी अपंगत्व आल्यास स्वदेशी समृद्धी कार्डधारकाला रु. २,५०,०००/- (रुपये दोन लाख पन्नास हजार) सहकार्य म्हणून दिले जातील.

स्वदेशी समृद्धी कार्ड बनवण्यासाठी – व्हाटसअँप ८३२९८६५३८३

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi