ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

The Regiment of Artillery: तोफखाना रेजिमेंट , जाणून घ्या तोफखाना रेजिमेंट बद्दल माहिती

 

The Regiment of Artillery: 01 जून 1964 रोजी स्थापन झालेल्या तोफखाना संघटनेची रेजिमेंट, सुरुवातीला 01 एप्रिल 54 रोजी तोफखाना बेनेव्होलेंट असोसिएशन म्हणून सुरू करण्यात आली होती, ज्यामध्ये फक्त अधिकारी दर्जाच्या खाली असलेले लोक सदस्य होते. तथापि, RAA च्या स्थापनेसह, सेवारत आणि निवृत्त बंदूकधारी यांच्यात मैत्री वाढवणे आणि त्यांना आणि त्यांच्या कुटुंबियांना मदत करण्याच्या उद्देशाने अधिकार्‍यांचा समावेश करण्यात आला.

सुरुवातीला RAA ची स्थापना स्कूल ऑफ आर्टिलरी, देवलाली येथे झाली. आर्टिलरी असोसिएशनच्या सध्याच्या इमारतीला “आर्टिलरी हाऊस” असे म्हणतात आणि आर्टिलरी सेंटर, नाशिक रोड कॅम्पजवळ 15.275 एकर जागेवर त्याची स्थापना करण्यात आली होती. या इमारतीत सध्या ‘आर्टिलरी म्युझियम’ आहे आणि त्याला आता असे नाव देण्यात आले आहे. तत्कालीन आर्टिलरी हाऊसची पायाभरणी 26 नोव्हेंबर 1968 रोजी जनरल पीपी कुमारमंगलम, डीएसओ, रेजिमेंट ऑफ आर्टिलरीचे तत्कालीन वरिष्ठ कर्नल कमांडंट यांनी केली होती. अखेरीस सप्टेंबर 1970 मध्ये इमारत पूर्ण झाली. 3. सन 2000 मध्ये निर्णय घेण्यात आला. RAA च्या आवारात आर्टिलरी म्युझियमची स्थापना करा. 11 डिसेंबर 2004 रोजी नूतनीकरण पूर्ण झाले आणि तोफखाना संग्रहालय 16 जानेवारी 2005 रोजी लोकांसाठी खुले करण्यात आले.

असोसिएशनची व्यापक उद्दिष्टे आणि उद्दिष्टे अशी आहेत

 

(a) सेवारत आणि पुनर्प्रयत्न केलेल्या बंदूकधारी आणि त्यांच्या कुटुंबियांना मदत करणे.

(b) सदस्यांना किंवा त्यांच्या निकटवर्तीयांना संकट निवारणासाठी.

(c) व्यावसायिक महाविद्यालयात शिकणाऱ्या सदस्यांच्या मुलांना शिष्यवृत्ती प्रदान करणे.

(d) अभिलेखागार आणि संग्रहालयाची देखभाल करा.

सुरुवातीला आरएए स्कूल ऑफ आर्टिलरी, देवलाली येथे स्थापन करण्यात आले. आर्टिलरी असोसिएशनच्या सध्याच्या इमारतीला “आर्टिलरी हाऊस” असे म्हणतात आणि आर्टिलरी सेंटर, नाशिक रोड कॅम्पजवळ 15.275 एकर जागेवर त्याची स्थापना करण्यात आली होती. या इमारतीत सध्या ‘आर्टिलरी म्युझियम’ आहे आणि त्याला आता असे नाव देण्यात आले आहे. तत्कालीन आर्टिलरी हाऊसची पायाभरणी 26 नोव्हेंबर 1968 रोजी जनरल पीपी कुमारमंगलम, DSO, रेजिमेंट ऑफ आर्टिलरीचे तत्कालीन वरिष्ठ कर्नल कमांडंट यांनी केली होती. अखेरीस सप्टेंबर 1970 मध्ये इमारत पूर्ण झाली.

सन 2000 मध्ये RAA च्या आवारात आर्टिलरी म्युझियम स्थापन करण्याचा निर्णय घेण्यात आला. 11 डिसेंबर 2004 रोजी नूतनीकरण पूर्ण झाले आणि तोफखाना संग्रहालय 16 जानेवारी 2005 रोजी लोकांसाठी खुले करण्यात आले.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !