ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

World TB Day 2022: का साजरा करतात ,जागतिक क्षयरोग दिन,जाणून घ्या !

world tuberculosis day 2022: एका दशकात प्रथमच, 2020 मध्ये क्षयरोगाच्या मृत्यूंमध्ये वाढ झाली. जागतिक क्षयरोग दिन 2022 ची थीम – ‘टीबी समाप्त करण्यासाठी गुंतवणूक करा. जीव वाचवा.’ – TB विरुद्धच्या लढ्याला गती देण्यासाठी संसाधने गुंतवण्याची तातडीची गरज आणि जागतिक नेत्यांनी केलेल्या TB संपवण्याच्या वचनबद्धतेची पूर्तता करते.आज २४ मार्च जागतिक क्षयरोग दिन आहे .

प्रथम जागतिक क्षय दिवस कधी साजरा करण्यात आला ?

जागतिक आरोग्य संघटनेने (WHO) 24 मार्च 1982 रोजी पहिला जागतिक क्षयरोग दिन सुरू केला, डॉ रॉबर्ट कोच यांनी मायकोबॅक्टेरियम ट्यूबरक्युलोसिस, क्षयरोगास कारणीभूत असलेल्या जीवाणूचा शोध जाहीर केल्यानंतर शंभर वर्षांनी.

2022 मध्ये 3.5 दशलक्ष मुले आणि औषध-प्रतिरोधक टीबी असलेल्या 1.5 दशलक्ष लोकांचा समावेश आहे. हे डब्ल्यूएचओच्या युनिव्हर्सल हेल्थ कव्हरेज आणि डब्ल्यूएचओ डायरेक्टर जनरलच्या प्रमुख उपक्रम “शोधा” या दिशेने चाललेल्या एकूण मोहिमेशी सुसंगत आहे.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi