ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

जन्मपत्रिका तयार करणे। जन्मपत्रिका कशी तयार करतात ?

जन्मपत्रिका तयार करणे। जन्मपत्रिका कशी तयार करतात ?
जन्मपत्रिका तयार करणे। जन्मपत्रिका कशी तयार करतात ?

सामान्य रूपात जन्म पत्रिका असे ही म्हटले जाते. ज्योतिष शास्त्राच्या अनुसार तांत्रिक रूपात जन्म कुंडली किंवा जन्म पत्रिका कुठल्याही व्यक्तीच्या जन्माच्या वेळी आकाश मंडलात उदित नक्षत्र, राशी आणि ग्रहांच्या स्थितीचे सचित्र वर्णन आहे. तसेच प्रश्न कुंडलीच्या अंतर्गत जातक द्वारे विचारलेल्या प्रश्नांची कुंडली दाखवते की ज्याला प्रश्न कुंडली (होरारी चार्ट) म्हणतात. यामध्ये प्रश्न कुठल्या वेळी आणि कुठल्या स्थानावर विचारला गेला आहे, या गोष्टीला लक्षात ठेवले जाते. या वेळी विशेषची कुंडली मानली जाते.

जन्मपत्रिका कशी तयार करतात ?

जन्मपत्रिका तयार करण्यासाठी आपण खालील साईट चा वापर करू शकतात ,आपल्याला खालील लिंक वर क्लीक करायचे आहे पुढे दिलेले सर्व माहिती भरायची आहे आणि आपली जन्म पत्रिका आपल्या समोर असेल .

https://www.astrosage.com/marathi/janamkundali.asp

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi