ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

12 वी नंतर अल्पकालीन अभ्यासक्रम (Best short term courses after 12th)

Best short term courses after 12th

Best short term courses after 12th
Best short term courses after 12th

PCB Design

पीसीबी डिझाइन म्हणजे काय? प्रिंटेड सर्किट बोर्ड (PCB) डिझाइन तुमच्या इलेक्ट्रॉनिक सर्किट्सला भौतिक स्वरूपात जिवंत करते. लेआउट सॉफ्टवेअर वापरून, PCB डिझाइन प्रक्रिया उत्पादित सर्किट बोर्डवर इलेक्ट्रिकल कनेक्टिव्हिटी परिभाषित करण्यासाठी घटक प्लेसमेंट आणि रूटिंग एकत्र करते.

Organic Farming

सेंद्रिय शेती ही एक उत्पादन प्रणाली आहे जी कृत्रिमरित्या मिश्रित खते, कीटकनाशके, वाढ नियामक, अनुवांशिकरित्या सुधारित जीव आणि पशुधन खाद्य पदार्थांचा वापर टाळते किंवा मोठ्या प्रमाणात वगळते.

Vermi- Composting Technology

सेपरेशन अँड प्युरिफिकेशन टेक्नॉलॉजी हे रासायनिक आणि पर्यावरणीय अभियांत्रिकीमध्ये एकसंध सोल्यूशन्स आणि विषम मिश्रणांसाठी वेगळे आणि शुद्धीकरणासाठी नवीन पद्धतींच्या प्रसारासाठी समर्पित एक जर्नल आहे.

Communication Skills In English

मास्टर करण्यासाठी चार कौशल्ये
मूळ भाषक आणि ESOL स्पीकर्स या दोघांसाठी, इंग्रजीतील मजबूत संप्रेषणामध्ये चार पद्धतींचा समावेश होतो: वाचन, लेखन, बोलणे आणि ऐकणे. वेगवेगळ्या लोकांमध्ये या कौशल्यांसाठी स्वाभाविकपणे भिन्न अभिरुची असते.

E-Banking

इलेक्ट्रॉनिक बँकिंग, बँकिंग व्यवहार मानवी परस्परसंवादाद्वारे न करता टेलिफोन किंवा संगणकाद्वारे सक्षम करण्यासाठी संगणक आणि दूरसंचार यांचा वापर. किरकोळ खरेदीसाठी इलेक्ट्रॉनिक फंड ट्रान्सफर, ऑटोमॅटिक टेलर मशीन (एटीएम) आणि स्वयंचलित पेरोल डिपॉझिट्स आणि बिल पेमेंट यांचा समावेश आहे.

Travel & Tourism

पर्यटनामध्ये प्रवास आणि मुक्काम यांचा समावेश होतो, दिवसाच्या सहली, व्यवसायाच्या सहली इत्यादींचाही समावेश होतो. मूळ ठिकाणापासून गंतव्यस्थानापर्यंत पर्यटकांची हालचाल असते. पर्यटन उद्योग हा पर्यटन-केंद्रित आहे आणि पूर्णपणे लोकांवर आधारित आहे.

Website Designing and Management

वेबसाइट मॅनेजमेंट म्हणजे तुमची वेबसाइट व्यावसायिक, अद्ययावत आणि हेतूनुसार कार्य करत असल्याची खात्री करण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या प्रक्रियांचा संग्रह आहे. यामध्ये वेबसाइटची सामान्य देखभाल, सुरक्षा आणि दीर्घकालीन विकास तसेच तुमची सामग्री वितरण आणि विपणन धोरण आयोजित करणे समाविष्ट आहे.

Computer Prog. Language & Applications

अॅप्लिकेशन्समध्ये ग्राफिक्स पॅकेज, वर्ड प्रोसेसर, स्प्रेडशीट्स, ऑपरेटिंग सिस्टम डेव्हलपमेंट, डेटाबेस सिस्टम, कंपायलर आणि असेंबलर, नेटवर्क ड्रायव्हर्स आणि इंटरप्रिटर यांचा समावेश होतो. Facebook ची TAO प्रणाली मुख्यतः C भाषा वापरून प्रोग्राम केलेली आहे. बहुतेक डिव्हाइस ड्रायव्हर्स अजूनही C भाषा वापरून विकसित केले जातात.

Fashion Designing

फॅशन डिझायनिंग ही निःसंशयपणे एक अपवादात्मक करिअर निवड आहे कारण ती वाढणारी लोकप्रियता आणि स्थिर पैसा यामुळे उज्ज्वल भविष्य टिकवून ठेवते. फॅशन डिझाईनची सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे ती केवळ कपड्यांपुरती मर्यादित नाही, तर त्यात अॅक्सेसरीज, दागिने, शूज आणि बरेच काही समाविष्ट आहे.

Beauty and Wellness

तथापि, लक्षात ठेवण्याचा एक चांगला सामान्य नियम असा आहे की सौंदर्याचा अधिक संबंध तुम्ही स्वतःला कसे दृष्यदृष्ट्या सादर करता याच्याशी आहे आणि निरोगीपणाचा तुम्हाला कसा वाटतो किंवा तुमच्या आरोग्याच्या पैलूंशी अधिक संबंध आहे. सौंदर्य सेवा सामान्यत: अधिक सौंदर्यप्रसाधक असतील जिथे आरोग्य सेवांचा सहसा तुमच्या आरोग्याशी अधिक संबंध असतो.

 

 

 

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi