ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

छातीत दुखणे आयुर्वेदिक उपाय (Chest Pain Ayurvedic Remedies)

Chest Pain Ayurvedic Remedies।छातीत दुखणे आयुर्वेदिक उपाय

छातीत दुखणे याला पोटशूळ असेही म्हणतात. छातीच्या कोणत्याही भागात तीक्ष्ण किंवा सौम्य वेदना होऊ शकतात. छातीत दुखण्याची दोन सर्वात सामान्य कारणे म्हणजे खोकला आणि छातीत श्लेष्मा जमा होणे. छातीत दुखण्याच्या इतर कारणांमध्ये अपचन, अतिआम्लता, छातीत अल्सर, फुफ्फुसात द्रव साचणे, दमा आणि हृदयविकार यांचा समावेश होतो.

या समस्यांवर उपचार केल्याने संबंधित लक्षणांवर नियंत्रण ठेवता येते, जसे की छातीत दुखणे. (अधिक वाचा – हृदयविकार टाळण्यासाठी उपाय) आयुर्वेदात वरील समस्यांवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी वामन (औषधांनी उलटी करण्याची पद्धत), विरेचन (अतिसार) आणि बस्ती (एनिमाची पद्धत) या शुद्धीकरण उपचारांचा उल्लेख केला आहे. तुळशी, वसा (अडूसा), हरिद्रा (हळद), पिपली, पुनर्नवा, कुटकी, सितोपलादी चूर्ण, सुतशेखर, हिंगवाष्टक चूर्ण आणि रसोनाडी वटी या औषधी वनस्पती आणि औषधांचा वापर छातीत दुखण्याचे कारण दूर करण्यासाठी केला जातो.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi