ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Happy Birthday Mukesh Ambani: मुकेश अंबानी यांच्याबद्दल माहित नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !

Happy Birthday Mukesh Ambani: मुकेश धीरूभाई अंबानी यांचा जन्म 19 एप्रिल 1957 रोजी कोकिलाबेन अंबानी आणि धीरूभाई अंबानी यांच्या पोटी झाला. त्यांना तीन भावंडे, एक भाऊ आणि दोन बहिणी, अनिल अंबानी, दिप्ती दत्तराज साळगावकर आणि नीना भद्रश्याम कोठारी. त्याचा जन्म येमेनमधील एडन येथे झाला आणि नंतर तो आपल्या वडिलांसोबत भारतात परत आला आणि त्याचे पालनपोषण मुंबईत झाले. त्यांनी 1970 च्या दशकाच्या सुरुवातीस इन्स्टिट्यूट ऑफ केमिकल टेक्नॉलॉजीमधून केमिकल इंजिनिअरिंगची पदवी प्राप्त केली आणि नंतर स्टॅनफोर्ड विद्यापीठात एमबीएसाठी प्रवेश घेतला परंतु 80 च्या दशकात त्यांचे वडील धीरूभाई अंबानी यांना रिलायन्स तयार करण्यात मदत करण्यासाठी त्यांनी माघार घेतली. या आठवड्याच्या सुरुवातीला टाइम मासिकाच्या 100 प्रभावशाली व्यक्तींमध्ये आज 62 वर्षांचे असलेले सर्वात श्रीमंत आशियाईचे नाव आहे.

  • मुकेश अंबानी अध्यक्ष आहेत आणि $74 अब्ज (महसूल) रिलायन्स इंडस्ट्रीज चालवतात, ज्यांना पेट्रोकेमिकल्स, तेल आणि वायू, दूरसंचार आणि रिटेलमध्ये स्वारस्य आहे.
  • रिलायन्सची स्थापना त्यांचे दिवंगत वडील धीरूभाई अंबानी, सूत व्यापारी, यांनी 1966 मध्ये एक लहान कापड उत्पादक म्हणून केली होती.
  • 2002 मध्ये त्यांच्या वडिलांच्या मृत्यूनंतर, अंबानी आणि त्यांचे धाकटे भावंड अनिल यांनी कौटुंबिक साम्राज्याचे विभाजन केले.
  • रिलायन्सने 2016 मध्ये 4G फोन आणि ब्रॉडबँड सेवा Jio लाँच करून दूरसंचार किंमत युद्धाला सुरुवात केली. आज जिओमधील गुंतवणूकदारांमध्ये Google आणि Facebook यांचा समावेश आहे.
  • अंबानी रिलायन्सला हरित ऊर्जेत आणत आहेत. कंपनी नूतनीकरणक्षम उर्जेवर पुढील 10-15 वर्षांमध्ये $80 अब्ज गुंतवणूक करणार आहे आणि तिच्या रिफायनरीशेजारी एक नवीन कॉम्प्लेक्स बांधणार आहे.
Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi