ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

लोडशेडिंग म्हणजे काय ?

load shedding
load shedding

load shedding:जेव्हा उपलब्ध वीज आणि विजेची मागणी यांच्यात असमतोल असतो तेव्हा लोडशेडिंगचा उद्देश वीज यंत्रणेतून लोड काढून टाकणे आहे. जर आपण भार कमी केला नाही तर संपूर्ण राष्ट्रीय वीज यंत्रणा बंद होईल आणि कोणाला वीज मिळणार नाही.

जेव्हा विजेची मागणी उपलब्ध पुरवठ्यापेक्षा जास्त असते, तेव्हा नियोजित पुरवठ्यात व्यत्यय आणावा लागतो. याला लोडशेडिंग म्हणतात. एस्कॉमच्या सर्व ग्राहकांमध्ये उपलब्ध वीज फिरवण्याचा हा एक नियंत्रित मार्ग आहे.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !