ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Make a birthday gift : घरबसल्या वाढदिवसाची भेट कशी बनवायची ?

Make a birthday gift: वाढदिवस म्हणजे मित्र आणि कुटुंबीयांना भेटवस्तू देण्याची खास संधी. परंतु, भेटवस्तूंमध्ये काहीतरी खूप प्रेमळ, वैयक्तिक आणि अर्थपूर्ण आहे जे तुम्ही तुमच्या हातांनी हस्तकला करता. म्हणून, येथे आम्ही तुमच्यासोबत वाढदिवसाच्या घरी बनवलेल्या भेटवस्तू कल्पना सामायिक करत आहोत. या कल्पना प्रत्येकासाठी आहेत ज्यांचा वाढदिवस तुमच्यासाठी आयुष्यात महत्त्वाचा आहे.

 

सुगंधित मेणबत्त्या

मेणबत्त्या घरात एक सुंदर आणि सुगंधी वातावरण तयार करतात. म्हणून, ते प्रत्येकासाठी एक उत्कृष्ट वाढदिवस भेट देतात. जेव्हा आपण ते घरी बनवता; तुमच्याकडे प्राप्तकर्त्याच्या आवडीनुसार ते सानुकूलित करण्याचा पर्याय आहे ज्यामुळे तुमचे गिफ्टिंग जेश्चर अधिक अद्वितीय बनते. प्राप्तकर्ता तुमचा भेटवस्तू हावभाव अधिक अद्वितीय बनवतो. गरम पॅनमध्ये, मेणबत्ती मेण किंवा सोया वितळवा. वितळलेल्या मेणमध्ये रंग आणि सुगंध जोडा वितळलेले मेण एका कंटेनरमध्ये घाला (काचेच्या भांड्यात) एक वात घाला आणि त्यास ठेवण्यासाठी पॉप्सिकल स्टिक्स वापरा. जेव्हा मेण पूर्णपणे थंड होते, तेव्हा वात इच्छेनुसार ट्रिम करा. रिबन किंवा संदेश कार सह किलकिले समाप्त

जार केक

वाढदिवस आणि केक हातात हात घालून जातात. वाढदिवसाच्या व्यक्तीवर उपचार करण्याचा एक गोड मार्ग म्हणजे जार केक. फक्त काही बेकिंग घटकांसह, तुम्ही तुमच्या प्रियजनांसाठी ही खाण्यायोग्य भेट बनवू शकता. कोणत्याही चवीमध्ये केक बेक करा. पूर्ण थंड झाल्यावर केक चुरा करा. एक मेसन जार घ्या आणि त्यावर केकच्या तुकड्यांची थर लावा. केकवर, व्हिपिंग क्रीमसह एक थर बनवा जोपर्यंत आपण जारच्या शीर्षस्थानी पोहोचत नाही तोपर्यंत प्रक्रिया पुन्हा करा. झाकण बंद करा. वाढदिवसाच्या कंफेटी आणि दागिन्यांसह बाह्य किलकिले सजवा.

एम्ब्रॉयडरी कार्ड होल्डर

जर तुम्ही वाढदिवसाच्या दिवशी ग्रीटिंग कार्ड्स, गिफ्ट कार्ड्स देण्याचा विचार करत असाल तर त्यांना हाताने बनवलेल्या कार्डहोल्डरमध्ये ठेवून ते अधिक आकर्षक बनवा. हे कागदाच्या लिफाफ्यांपेक्षा सुंदर आणि अधिक टिकाऊ आहे. चामड्याचा किंवा कापडाचा तुकडा घ्या. रेषा चिन्हांकित करा आणि आयतामध्ये कट करा. आयत अंदाजे 4.25″ X 8.5″ चामड्याची घडी असावी

ज्वेलरी डिशेस

तिला तिच्या मौल्यवान वस्तू ठेवण्यासाठी जागा हवी आहे. ह्रदयाने हाताने बनवलेल्या सुंदर दागिन्यांचे पदार्थ जे सजावटीच्या तुकड्यांप्रमाणे दुप्पट होतील, ही एक सामान्य भेट आहे. ओव्हन-बेक चिकणमातीच्या थोड्या प्रमाणात ते मऊ होईपर्यंत काम करा. पृष्ठभाग स्वच्छ करा आणि त्यावर चिकणमाती रोल करा. गोलाकार कटर किंवा भांडी वापरून, चिकणमातीचे स्वच्छ वर्तुळ कापून आपल्या हाताने कडा गुळगुळीत करा. ओव्हनच्या भांड्यात चिकणमाती ठेवा आणि बेक करा. वाडगा बेक करत असताना त्याच्या कडा वक्र केल्या पाहिजेत. वाडग्याचा रिम सोन्याने रंगवा. आतील बाजूस आपण पेंटसह फुलांची रचना करू शकता किंवा आपण अमूर्त डिझाइनसाठी स्प्रे पेंट वापरू शकता. तुमच्या सर्जनशीलतेनुसार, डिश रंगवा.

एम्ब्रॉयडरी बर्थडे हूप

हे सर्व तपशीलवार आहे! वैयक्तिकृत वाढदिवसाच्या संदेशासह भरतकाम केलेले हुप प्राप्तकर्त्याला शब्दांच्या पलीकडे नक्कीच आवडेल. बाजारातून किंवा ऑनलाइन, कोणत्याही आकाराचे गोल हूप, क्विल्टिंग कापड, भरतकामाचे फ्लॉस आणि सुया मिळवा. हुप वर कोणतीही रचना शिवणे. तुम्ही Pinterest, Instagram आणि Google प्रतिमांमधून प्रेरणा घेऊ शकता. तसेच, हूपवर वाढदिवसाच्या शुभेच्छा किंवा फक्त “वाढदिवसाच्या शुभेच्छा” शिवून घ्या.

 

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi