ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

जलवायु परिवर्तन,(हवामान बदल) म्हणजे काय ?

हवामान बदल म्हणजे दशके, शतके किंवा त्याहून अधिक कालावधीत हवामानातील दीर्घकालीन बदल. हे प्रामुख्याने जीवाश्म इंधन (उदा. कोळसा, तेल आणि नैसर्गिक वायू) जळल्यामुळे पृथ्वीच्या वातावरणात वेगाने वाढणारे हरितगृह वायू. हे उष्णता-जाळणारे वायू पृथ्वी आणि महासागरांना उबदार करत आहेत, परिणामी समुद्राची पातळी वाढत आहे, वादळाच्या पद्धतींमध्ये बदल होत आहेत, समुद्राच्या प्रवाहात बदल होत आहेत, पर्जन्यमानात बदल होत आहेत, बर्फ आणि बर्फ वितळत आहेत आणि अधिक तीव्र उष्णतेच्या घटना आहेत. , आग आणि दुष्काळ. मानवी आरोग्य, पायाभूत सुविधा, जंगले, शेती, गोड्या पाण्याचा पुरवठा, समुद्रकिनारे आणि सागरी प्रणालींवर, काही प्रकरणांमध्ये, या प्रभावांचा परिणाम सुरूच आणि तीव्र होण्याचा अंदाज आहे.

हवामान बदल आणि त्याचे परिणाम काय आहेत?

हे ऐका हवामान बदलाचा संपूर्ण जगावर परिणाम होईल. हवामान बदलाचा मानवी आरोग्यावर विपरीत परिणाम होणार आहे. पृथ्वीचे तापमान वाढेल, हिमनद्या वितळतील, त्यामुळे महासागरांच्या पाण्याची पातळी वाढेल. त्यामुळे पूर, अतिवृष्टी यांसारख्या नैसर्गिक आपत्तीच्या घटना घडणार आहेत.

हवामान बदल अभ्यासाची साधने

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi