ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

World Book Day: जगातील सर्वात जुन पुस्तक, जगातील सर्वात जुने महाकाव्य विषयी माहिती आहे का ? जाणून घ्या !

Gilgamesh?
Gilgamesh?

गिल्गामेश (The Epic of Gilgamesh) चे महाकाव्य हे जगातील सर्वात जुने साहित्यकृती आहे. 2100 BCE मध्ये लिहिलेले हे होमरच्या इलियडच्या 1500 वर्षापूर्वीचे आहे

गिल्गामेशचे महाकाव्य हे प्राचीन मेसोपोटेमियातील एक महाकाव्य आहे, ज्याला पिरॅमिड मजकुरानंतरचे सर्वात जुने उल्लेखनीय साहित्य आणि दुसरे सर्वात जुने धार्मिक ग्रंथ मानले जाते. गिल्गामेशचा साहित्यिक इतिहास उरच्या तिसर्‍या राजघराण्यातील उरुकचा राजा बिलगामेशबद्दलच्या पाच सुमेरियन कवितांपासून सुरू होतो.

गिल्गामेशची कथा मानवी जीवनावर आणि मानवी चिंतांवर आधारित आहे. माणूस असणे म्हणजे काय ? गिल्गामेश त्याच्या मानवी यशासाठी साजरा केला जातो (मित्रावर स्वतःपेक्षा जास्त प्रेम करणे, त्याच्या शहराचे रक्षण करणे, मृत्यू स्वीकारण्यास शिकणे), त्याच्या देवत्वासाठी नाही. या मुद्द्यावर हे महाकाव्य आहे .

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !