ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

World Earth Day 2022: वसुंधरा दिन म्हणजे काय ,वसुंधरा दिन कधी साजरा केला जातो ? जाणून घ्या माहिती आणि इतिहास

World Earth Day 2022: जागतिक वसुंधरा दिवस, ज्याला आंतरराष्ट्रीय मातृ पृथ्वी दिवस म्हणून देखील ओळखले जाते, दरवर्षी 22 एप्रिल रोजी साजरा केला जातो. आपल्या पर्यावरणाचे संरक्षण करण्याच्या गंभीर गरजेबद्दल अधिक जागरूकता निर्माण करण्यासाठी जगभरातील देश एकत्र येतात. हा दिवस जागतिक हवामान संकटावर लक्ष केंद्रित करतो जे प्रत्येक उत्तीर्ण दिवसासोबत वाढत आहे.

 

वसुंधरा दिन २०२ २ माहिती

22 एप्रिल रोजी साजरा केला जाणारा जागतिक वसुंधरा दिवस महत्त्वाचा आहे कारण या वेळी उत्तर गोलार्धात वसंत ऋतू आणि दक्षिण गोलार्धात शरद ऋतू असतो. यावेळी हवामानही सुसह्य असल्याने वसुंधरा दिनाचे सोहळे सुरू ठेवणे अधिक आनंददायी आहे.

पृथ्वी दिन 2022 ची थीम ‘आमच्या ग्रहात गुंतवणूक’ आहे. 2021 मध्ये, थीम होती ‘आमची पृथ्वी पुनर्संचयित करा’ आणि 2020 मध्ये, थीम होती ‘हवामान क्रिया’.

वसुंधरा दिनाचा इतिहास

पृथ्वी दिवस पहिल्यांदा 22 एप्रिल 1970 रोजी साजरा करण्यात आला. जेव्हा शांतता कार्यकर्ते जॉन मॅक कॉनेल यांनी सॅन फ्रान्सिस्को येथे युनेस्कोच्या परिषदेत पृथ्वी मातेचा सन्मान करण्याचा आणि शांततेच्या संकल्पनेचा प्रस्ताव मांडला.

वसुंधरा दिन कधी साजरा केला जातो ?

दरवर्षी 22 एप्रिल रोजी वसुंधरा दिन साजरा केला जातो .

पृथ्वी दिवस का साजरा केला जातो?

वसुंधरा दिनी, लाखो लोक प्रदूषण आणि जंगलतोड यांसारख्या पर्यावरणीय समस्यांवर चर्चा करण्यासाठी कनेक्ट होतात. पर्यावरणीय साक्षरतेच्या विषयांवर चर्चा करण्यासाठी अनेक लोक सहभागी होतात आणि विविध हवामान समस्यांबद्दल तरुण मनांना शिक्षित करण्यासाठी कार्यक्रम आयोजित करतात.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi