ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

world health day 2022 india: का साजरा करतात ,जागतिक आरोग्य दिवस ,जाणून घ्या इतिहास आणि महत्व !

world health day 2022 india: जागतिक आरोग्य दिन हा जागतिक आरोग्य जागरूकता दिवस आहे जो दरवर्षी 7 एप्रिल रोजी जागतिक आरोग्य संघटना, तसेच इतर संबंधित संस्थांच्या प्रायोजकत्वाखाली साजरा केला जातो. 1948 मध्ये, WHO ने पहिली जागतिक आरोग्य सभा घेतली. विधानसभेने 1950 पासून दरवर्षी 7 एप्रिल हा दिवस जागतिक आरोग्य दिन म्हणून साजरा करण्याचा निर्णय घेतला.

जागतिक आरोग्य दिन 2022 ची थीम काय आहे ?

आपला ग्रह, आपले आरोग्य
यावर्षी जागतिक आरोग्य दिनाची थीम ‘आपला ग्रह, आपले आरोग्य’ अशी आहे. या वर्षीच्या थीमचा उद्देश आपल्या ग्रहाच्या आणि त्यावर राहणार्‍या लोकांच्या संपूर्ण कल्याणावर जागतिक लक्ष केंद्रित करणे आहे.

आयुष मंत्रालयातर्फे जागतिक आरोग्य दिनानिमित्त नवी दिल्ली इथल्या लाल किल्ल्यावर उद्या योग महोत्सव होणार आहे. लोकसभेचे सभापती ओम बिर्ला आणि काही केंद्रीय मंत्री या महोत्सवात योग प्रात्यक्षिक करणार आहेत. खासदार, काही देशांचे राजदूत, काही प्रतिष्ठीत खेळाडू या महोत्सवात सहभागी होतील. ८ व्या योग दिनाच्या आधी विविध १०० संस्था १०० शहरांमध्ये योगाचा प्रसार करणार आहेत.

1948 मध्ये, पहिल्या जागतिक आरोग्य असेंब्लीने WHO च्या स्थापनेसाठी जागतिक आरोग्य दिन तयार करण्याची मागणी केली. 1950 पासून, जागतिक आरोग्य दिन दरवर्षी 7 एप्रिल रोजी वेगळ्या थीमसह साजरा केला जातो. प्रत्येक थीम WHO साठी सध्याच्या चिंतेचे प्राधान्य क्षेत्र प्रतिबिंबित करते.

 

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi