ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

World Laughter Day 2022 : जागतिक हास्य दिवस : माहिती महत्व आणि शुभेच्छा !

World Laughter Day
World Laughter Day

World Laughter Day 2022: आज (1 मे) ‘जागतिक हास्य दिवस 2022’ जगभरात साजरा केला जात आहे. हा दिवस दरवर्षी मे महिन्याच्या पहिल्या रविवारी साजरा केला जातो. हसणे हा निरोगी राहण्याचा सर्वात सोपा आणि उत्तम मार्ग आहे.

डॉ. कटारिया यांनी हास्य योग चळवळ सुरू केली. चेहऱ्यावरील प्रतिसादाच्या गृहितकामुळे डॉ. कटारिया यांना हास्य योग चळवळ सुरू करण्याची प्रेरणा मिळाली. त्यांचा असा विश्वास होता की एखाद्या व्यक्तीच्या चेहऱ्यावरील हावभाव त्यांच्या भावनांवर प्रभाव टाकू शकतात. जागतिक हास्य दिन जगभरातील हजारो समुदाय गटांना प्रोत्साहन देतो, ज्यांना सामान्यतः हास्य क्लब म्हणून ओळखले जाते. लाफ्टर क्लबचे सदस्य नियमितपणे मुद्दाम हसण्याच्या सोप्या तंत्रांचा सराव करतात.

हसणे मानवी स्नायू, फुफ्फुस आणि हृदय उत्तेजित करते. यामुळे शरीरातील एंडोर्फिन बाहेर पडतात. हे रक्त परिसंचरण सुधारण्यास मदत करते, ज्यामुळे हृदयरोगाचा धोका कमी होतो. हसण्यामुळे एपिनेफ्रिन (अॅड्रेनालाईन) आणि कॉर्टिसॉल सारख्या तणावाचे संप्रेरक कमी होतात. हे शरीरात अँटीबॉडी-उत्पादक पेशी वाढवण्यास मदत करते आणि टी-सेल्सची प्रभावीता वाढवते. हसण्यामुळे नैराश्य, तणाव आणि चिंता कमी होण्यास तसेच आत्मसन्मान सुधारण्यास मदत होते. यामुळे नकारात्मक भावना दूर होतात. हसल्याने शरीरातील एंडॉर्फिन बाहेर पडतात. यामुळे वेदना आणि स्नायूंचा ताण कमी होतो.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील ! आजचा सुविचार good morning image आयुष्यात कधीच कोणावर स्वतःपेक्षा जास्त प्रेम करू नका happy holi message in marathi