ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

मुंबईत XE प्रकारचा कोरोना विषाणू आढळला ? आरोग्य मंत्रालयाकडून स्पष्टीकरण !

XE type corona virus: केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयानं मात्र मुंबईत आढळलेल्या नमुन्यामध्ये XE प्रकारचा विषाणू आढळून आल्याच्या वृत्ताचा इन्कार केला आहे. या नमुन्यात आढळलेल्या विषाणूची जनुकीय संरचना XE प्रकाराची नसल्याचं जनुकीय संरचनेचा अभ्यास करण्यासाठी नेमलेल्या उच्चस्तरीय तज्ञ समितीतल्या तज्ञांनी म्हटलं आहे.

यापूर्वी केलेल्या जनुकीय चाचण्यांप्रमाणे या जनुकीय चाचण्यांचे अहवालही पुण्यातल्या राष्ट्रीय विषाणू संस्थेकडे पाठविण्यात आले होते. आता या नमुन्याची केंद्र सरकार वेगळ्या संस्थेकडून पुन्हा जनुकीय चाचणी करणार असल्याची माहिती मुंबई महापालिकेच्या कार्यकारी आरोग्य अधिकारी डॉ. मंगला गोमारे यांनी दिली आहे .

XE type corona virus काय आहे ?

मुंबई प्रकरणापूर्वी, XE संसर्गाची 637 प्रकरणे नोंदवली गेली होती. “Omicron BA.1 आणि BA.2 चे रीकॉम्बिनंट XE च्या एकूण 637 केसेसची – UK मध्ये आतापर्यंत पुष्टी झाली आहे. यापैकी सर्वात जुनी प्रकरणे 19 जानेवारी 2022 आहे,” ऑक्टोबर 2021 चा अहवाल सांगतो. यूके आरोग्य सुरक्षा एजन्सी; हा अहवाल 25 मार्च रोजी अद्यतनित करण्यात आला.

“या विशिष्ट रीकॉम्बिनंट, XE ने परिवर्तनीय वाढीचा दर दर्शविला आहे आणि त्याचा खरा वाढ फायदा आहे की नाही याची आम्ही अद्याप पुष्टी करू शकत नाही. आतापर्यंत संक्रमणक्षमता, तीव्रता किंवा लस प्रभावीपणाबद्दल निष्कर्ष काढण्यासाठी पुरेसे पुरावे नाहीत,” सुसान हॉपकिन्स, मुख्य वैद्यकीय सल्लागार, यूके आरोग्य सुरक्षा एजन्सी म्हणतात.

XE प्रेरित कोविड संसर्गाची लक्षणे कोणती आहेत?

आतापर्यंत, XE led COVID संसर्गाची कोणतीही विशिष्ट आणि वेगळी लक्षणे समोर आलेली नाहीत. तथापि, पहिल्या लाटेपासून लोकसंख्येमध्ये राहिलेली सामान्य COVID लक्षणे म्हणजे सर्दी, ताप, डोकेदुखी, थकवा, अशक्तपणा, स्नायू दुखणे, पोटदुखी आणि मळमळ.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi