ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

तुमचे पण आहे Post Office मध्ये खाते, तर उद्या पासुन सुरु होतेय ही योजना , जाणून घ्या फायदे ?

तुम्हीही पोस्ट ऑफिसमध्ये असाल तर तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. वास्तविक, आता पोस्ट ऑफिसमधील खातेदार इलेक्ट्रॉनिक पद्धतीने पैसे ट्रान्सफर करू शकणार आहेत. विभागाने 17 मे रोजी जारी केलेल्या परिपत्रकात NEFT आणि RTGS ची सुविधा टपाल कार्यालयाकडून सुरू करण्यात येत असल्याचे सांगण्यात आले.

18 पासून NEFT सुविधा सुरू झाली आहे.

परिपत्रकाच्या आधारे 18 मे पासून NEFT ची सुविधा सुरू झाली आहे. त्याच वेळी, RTGS ची सुविधा येत्या 31 मे 2022 पासून उपलब्ध होणार आहे. म्हणजेच आता पोस्ट ऑफिसच्या ग्राहकांना पैसे पाठवणे पूर्वीपेक्षा सोपे होणार आहे. आरटीजीएसच्या सुविधेबाबत चाचण्या सुरू असल्याचेही या परिपत्रकात सांगण्यात आले. अशा परिस्थितीत ही सुविधा ३१ मे २०२२ पासून सुरू होण्याची अपेक्षा आहे.

NEFT आणि RTGS म्हणजे काय ?

NEFT आणि RTGS द्वारे, तुम्ही तुमच्या खात्यातून कोणत्याही खात्यात इलेक्ट्रॉनिक पद्धतीने निधी हस्तांतरित करू शकता. पैसे हस्तांतरित करण्याची ही एक जलद प्रक्रिया आहे. एनईएफटीमध्ये पैसे ट्रान्सफर करण्याची मर्यादा नाही, तर आरटीजीएसमध्ये एका वेळी किमान दोन लाख रुपये पाठवावे लागतात. एनईएफटीपेक्षा आरटीजीएसमध्ये पैसे अधिक वेगाने पोहोचतात. आम्ही तुम्हाला सांगतो की ही सेवा 24×7×365 असेल.

इतके पैसे द्यावे लागतील.

10,000 रुपयांपर्यंतच्या NEFT साठी, तुम्हाला 2.50 रुपये + GST भरावा लागेल. 10 हजार ते एक लाख रुपयांसाठी, हे शुल्क 5 रुपये + GST पर्यंत वाढले आहे. याशिवाय 1 लाख ते 2 लाख रुपयांपर्यंतच्या रकमेसाठी 15 रुपये + GST आणि 2 लाखांपेक्षा जास्त रकमेसाठी 25 रुपये + GST भरावा लागेल.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !