ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

रवींद्रनाथ टागोर: एक चित्रमय चरित्र

रवींद्रनाथ टागोर, आपल्या हृदयाच्या अगदी जवळ असलेले नाव, अभिमान, विस्मय आणि प्रेरणा देते आणि या बहुआयामी व्यक्तिमत्त्वाबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी आपली उत्सुकता जागृत करते. चरित्रकारांनी त्यांच्या जीवनाच्या प्रकाशात किंवा त्यांच्या समकालीन काळाच्या दृष्टीकोनातून त्यांच्या कार्यांचे विश्लेषण करण्याचा प्रयत्न केला आहे. हे पुस्तक कवीच्या योगदानाचे वर्णन करते ज्या कालखंडात ते होते, त्या घटना, किस्से आणि समस्या ज्याकडे अनेकदा दुर्लक्ष केले गेले आहे परंतु तरीही ते महत्त्वपूर्ण आहेत कारण ते आपल्याला टागोर अधिक चांगल्या प्रकारे समजून घेण्यास सक्षम करतात. मुलगा, भाऊ, पती, वडील अशी त्यांची भूमिका; कवी, तत्त्वज्ञ, लेखक, चित्रकार, नृत्यदिग्दर्शक, अभिनेता म्हणून त्यांची कामगिरी; त्याचे कुटुंब, मित्र, समकालीन लेखक आणि कवी, तसेच पूर्ववर्ती यांच्याशी त्याचे संबंध; देशांतर्गत तसेच परदेशातील त्यांच्या काळातील राजकीय नेत्यांशी त्यांचे पत्रव्यवहार; आणि सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, जीवनाबद्दलचे त्याचे विवेचन, प्रेम, विश्वास आणि भक्ती आणि त्याच्या खोलवर रुजलेली व्यथा, त्याची अपूर्ण स्वप्ने आणि अपेक्षा या सुस्पष्ट कथनाच्या विस्तृत स्वीपमध्ये प्रक्षेपित केल्याप्रमाणे कवीचे दोन पैलू प्रकट करतात – एक माणूस. विलक्षण क्षमता आणि सामान्य अपेक्षा असलेला माणूस, ज्याने स्वतःचे नफा-तोटा बाजूला ठेवून सामान्य माणसाचे सुख-दु:ख समजून घेतले. आणि यामुळेच टागोर सीमा, पिढ्या, जात, पंथ किंवा पंथ ओलांडणाऱ्या सर्व लोकांसाठी प्रिय आहेत.

Rabindranath Tagore: A Pictorial Biography खरेदी  करा 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील ! आजचा सुविचार good morning image आयुष्यात कधीच कोणावर स्वतःपेक्षा जास्त प्रेम करू नका happy holi message in marathi