ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

AHMEDABAD: अहमदाबाद लहान मुलांसाठी सर्वात धोकादायक शहर , जाणून घ्या कारण !

AHMEDABAD : अहमदाबाद शहरातील वायू प्रदूषण (Air pollution) लहान मुलांच्या आरोग्यासाठी मोठा धोका बनत आहे. सहा वर्षांखालील मुलांवर केलेल्या पहिल्या प्रकारच्या अभ्यासात, संशोधकांनी सार्वजनिक रुग्णालयातील डेटा एकत्रित केला आहे जेणेकरुन हे दर्शविले जाईल की लहान मुलांना आणि लहान मुलांना पार्टिक्युलेट मॅटर प्रदूषण (PM 2.5) च्या संपर्कात आल्यावर तरुणांपेक्षा  अधिक त्रास होतो.

अहमदाबाद, बेंगळुरू, चेन्नई, दिल्ली, हैदराबाद, कोलकाता, लखनौ आणि मुंबईसह भारतातील आठ प्रमुख शहरांमध्ये प्रदूषणासाठी उपग्रह आणि भू-स्तरीय निरीक्षणांचा अभ्यास करण्यात आला. 2020 च्या तुलनेत 2021 मध्ये वायू प्रदूषकांमध्ये वाढ झाली तेव्हा शहर आठपैकी तिसऱ्या क्रमांकावर असल्याचे सांगण्यात येत आहे .

‘भारतातील कोविड-19 लॉकडाऊन आणि अनलॉक कालावधी दरम्यानच्या हवेच्या गुणवत्तेचे उपग्रह आणि जमिनीवर आधारित मोजमाप वापरून विश्लेषण केले’, हा अभ्यास महासागर, नद्या केंद्राचे जीएस गोपीकृष्णन, जे कुट्टीपुरथ, एस राज, ए सिंग आणि ए अभिषेक यांनी केला आहे. , IIT, खरगपूर येथील वातावरण आणि जमीन विज्ञान (CORAL) नुकतेच स्प्रिंगर जर्नल ‘पर्यावरण प्रक्रिया’ मध्ये माहिती  प्रकाशित झाली आहे .

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !