ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Cottonseed : कापसाचे बियाणे कोणते चांगले आहे ? जाणून घ्या ,कोणते आहेत लोकप्रिय बियाणे !

Cottonseed: आता लवकरच पावसाळा सुरु होईल सर्व शेतकऱ्यांची पेरणीची तयारी सुरु होईल परंतु आता बरेच शेतकरी चान्गल्या ‘कापसाचे बियाणे ‘शोधात आहेत कारण मागील वर्षी कापूस पेरणी करणाऱ्या शेतकऱ्यांनी बक्कळ कमाई केली ,कापसाचे भाव देखील खूप चांगला मिळाला होता .कपाशीचे बियाणे कोणते चांगले आहे ? कशाप्रकारे प्रकारे कापसाचे जास्तीत जास्त उत्पादन घेता येईल याविषयी माहिती जाणून घेणार आहोत .

चांगल्या दर्जाचे कापूस बियाणे कोणते आहे ?

कापसाचे कमी खर्चात जास्तीत जास्त उत्पादन घेण्यासाठी आपल्याला योग्य खते, पाणी , याबरोबरच योग्य बियाणे वापरणे देखील गरजेचे आहेत त्यामुळे शेतकऱ्यांना जास्तीत जास्त उत्पादन घेता येवू शकते .

काही लोकप्रिय कापूस बियाणे

MAHYCO JUNGEE COTTON

कालावधी 150-155 दिवस
अर्ध पसरणारी आणि मध्यम उंचीची वनस्पती
एकसमान मोठा गोळा आकार (~6 ग्रॅम)
उच्च बॉल धारणा आणि लहान आंतर-बोल अंतर
उच्च शोषक कीटक सहनशीलता
एकसमान बॉल फोडणे आणि सोपे उचलणे

मोठे आणि अधिक बॉल्स- उचलण्यात सहज
उच्च शोषक कीटक सहनशीलता
सातत्यपूर्ण परफॉर्मिंग हायब्रिड

संरक्षित सिंचन आणि पावसावर आधारित स्थितीसाठी योग्य.

हंगामात पेरणीसाठी, सर्व प्रकारच्या मातीसाठी योग्य.

Goldi-333 BGll Hybrid Cotton Seeds

कापूस रोपे बियाण्यांपासून वाढतात. बियाणे थेट तुमच्या बागेत पेरले जाऊ शकते किंवा नंतर रोपण करण्यासाठी घरामध्ये बी पेड केले जाऊ शकते. लागवडीपूर्वी मातीचे तापमान उबदार असावे. कपाशीची रोपे पूर्ण सूर्यप्रकाशात वाढवा, भरपूर ओलावा असलेल्या, परंतु पाण्याचा निचरा चांगला होईल अशा समृद्ध जमिनीत करा. ही झाडे जड खाद्य आहेत. लागवडीपूर्वी तुमच्या बागेत भरपूर कंपोस्ट आणि खत मिसळा. पोटॅशियम जास्त असलेले खत नियमितपणे घाला. वाढत्या हंगामात माती ओलसर ठेवा, ओले नाही. खोलवर पाणी. बोंडे फुटल्यावर कापसाची काढणी करा. –

1 एकरात 2 ते 3 पाकिटे लागतात.

1 एकरात 13 ते 15 क्विंटल उगवेल.

V-Sport BGII Hybrid Cotton Seeds (475 Gm) Bollgard

तंत्रज्ञानासह कापसाचे संकरित बियाणे.कापूस रोपे बियाण्यांपासून वाढतात. बियाणे थेट तुमच्या बागेत पेरले जाऊ शकते किंवा नंतर रोपण करण्यासाठी घरामध्ये बी पेड केले जाऊ शकते. लागवडीपूर्वी मातीचे तापमान उबदार असावे.

कपाशीची रोपे पूर्ण सूर्यप्रकाशात वाढवा, भरपूर ओलावा असलेल्या, परंतु पाण्याचा निचरा चांगला होईल अशा समृद्ध जमिनीत करा.

ही झाडे जड खाद्य आहेत. लागवडीपूर्वी तुमच्या बागेत भरपूर कंपोस्ट आणि खत मिसळा. पोटॅशियम जास्त असलेले खत नियमितपणे घाला.

वाढत्या हंगामात माती ओलसर ठेवा, ओले नाही. खोलवर पाणी.

बोंडे फुटल्यावर कापसाची काढणी करा.

1 एकर मध्ये 2 ते 3 पॅकेट्स लागतात

1 एकरात 13 ते 15 क्विंटल पिकेल.

145 उत्पादन वेळ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !