ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Samrat Prithviraj:’सम्राट पृथ्वीराज’ ठरला अक्षयचा सर्वात मोठा रिलीज, यशराजच्या पैजेसमोर सोनी पिक्चर्स अपयशी

Samrat Prithviraj
Samrat Prithviraj

Samrat Prithviraj:अभिनेता अक्षय कुमारच्या ‘सम्राट पृथ्वीराज’ या चित्रपटाच्या बॉक्स ऑफिस निकालाची, जो त्याच्या कारकिर्दीच्या दुसऱ्या इनिंगच्या सर्वात गंभीर वळणावरून जात आहे, त्याची हिंदी चित्रपटसृष्टीत दिवसरात्र चर्चा होत आहे. चित्रपटाच्या ट्रेलरवर ट्रेलर रिलीज होत आहेत. गाण्यांची झलक चित्रपट पाहण्यासाठी लोकांची उत्सुकता वाढवत आहे. चित्रपटाच्या नवीन पोस्टरवर ‘आखरी हिंदू सम्राट’ सारखे विशेषणही दिसू लागले असून सुमारे 300 कोटी रुपये खर्चून (मेकिंग आणि प्रमोशनसह) प्रदर्शित होणारा ‘सम्राट पृथ्वीराज’ चित्रपट अपेक्षित आहे. देशातील अधिकाधिक चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित होणार आहे. यशराज फिल्म्स या कंपनीने ते तयार केले आहे. आतापर्यंतच्या तयारीनुसार ‘सम्राट पृथ्वीराज’ हा चित्रपट अभिनेता अक्षय कुमारच्या करिअरमधील सर्वात मोठा रिलीज होणार आहे.

केवळ सेट बनवण्यासाठी 25 कोटी रुपये खर्च झाले .

पृथ्वीराज चौहान यांच्या दरबारी कवी चांदबरदाई यांनी लिहिलेल्या पृथ्वीराज रासो या महाकाव्यावर आधारित ‘सम्राट पृथ्वीराज’ चित्रपटाचे लेखक-दिग्दर्शक डॉ. चंद्र प्रकाश द्विवेदी यांनी 18 वर्षांपासून संशोधन केले आहे. त्याचा निर्माता आदित्य चोप्राने चित्रपटाच्या निर्मितीवर पाण्यासारखा पैसा खर्च केला आहे. 25 कोटी रुपये फक्त चित्रपटाचा सेट बनवण्यासाठी खर्च झाले आहेत आणि जवळपास तेवढीच रक्कम चित्रपटाच्या पोशाख आणि इतर गोष्टी गोळा करण्यासाठी खर्च करण्यात आली आहे. जवळपास 40 दिवस चाललेल्या या चित्रपटाच्या शूटिंगचा रोजचा खर्चही 1 कोटी रुपये इतका होता. चित्रपटासाठी बनवलेल्या पोशाखांची संख्या 20 हजारांच्या वर आहे. अशा परिस्थितीत ‘सम्राट पृथ्वीराज’ चित्रपटाच्या ओपनिंग डेबद्दल चित्रपटविश्वात कमालीची उत्सुकता आहे.]

चित्रपटाच्या ओपनिंगवर बेटिंग

‘सम्राट पृथ्वीराज’ चित्रपटाची ओपनिंग यशराज फिल्म्सच्या ‘वॉर’ चित्रपटाच्या सर्वात मोठ्या ओपनिंगच्या वर किंवा खाली असेल. 2 ऑक्टोबर 2019 रोजी रिलीज झालेल्या ‘वॉर’ चित्रपटाने 53.35 कोटींची ओपनिंग केली होती. देशातील कोणत्याही हिंदीत बनलेल्या चित्रपटाची ही सर्वात मोठी ओपनिंग आहे. मात्र, या वर्षी हिंदीत डब करून प्रदर्शित झालेल्या ‘KGF Chapter 2’ या कन्नड चित्रपटाने हिंदीत ५३.९५ कोटींची ओपनिंग घेत हा विक्रम मोडला. हा आकडा ‘सम्राट पृथ्वीराज’ चित्रपटापेक्षा चांगला करण्याचा यशराज फिल्म्सचा प्रयत्न आहे.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !