ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Sri Lanka Emergency: श्रीलंकेत आणीबाणी लागू ,राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे यांनी ही घोषणा

राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे
राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे

Sri Lanka Emergency: आर्थिक संकटाचा सामना करणाऱ्या श्रीलंकेत आणीबाणी लागू करण्यात आली आहे. राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे यांनी ही घोषणा केली आहे. ही आणीबाणी शुक्रवारी मध्यरात्रीपासून लागू होईल, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. श्रीलंकेत लोक सतत रस्त्यावर उतरून सरकारचा निषेध करत आहेत.

प्रसारमाध्यम विभागाच्या मते, राजपक्षे यांचा निर्णय सार्वजनिक आणि अत्यावश्यक सेवांची सुरक्षा राखण्यासाठी देशाचे कामकाज सुरळीत चालावे यासाठी आहे.राजपक्षे यांनी 1 एप्रिल रोजी त्यांच्या खाजगी निवासस्थानाबाहेर मोठ्या प्रमाणात निदर्शने केल्यानंतर आणीबाणीची घोषणा केली होती. मात्र, ५ एप्रिल रोजी तो मागे घेण्यात आला. आता पुन्हा एकदा राष्ट्रपतींनी आणीबाणी लागू करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

आणीबाणीच्या काळात, पोलिसांना आणि सुरक्षा दलांना मनमानीपणे कोणालाही अटक करण्याचा आणि ताब्यात घेण्याचा अधिकार मिळतो.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील ! आजचा सुविचार good morning image आयुष्यात कधीच कोणावर स्वतःपेक्षा जास्त प्रेम करू नका happy holi message in marathi