ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Vat Pournima 2022: ज्याच्यावर प्रेम करत आहात तोच होइल तुमचा पती, करा हे काम !

Vat Pournima 2022

Vat Pournima 2022: वट सावित्री व्रत दरवर्षी कृष्ण पक्षातील अमावास्येला पाळले जाते. यावर्षी ही तारीख खूप महत्त्वाची आहे कारण अनेक वर्षांनी ३० मे रोजी सोमवती अमावस्याचा शुभ संयोग होत आहे. सोमवती अमावस्येच्या दिवशी केलेले उपवास, पूजा-पाठ, स्नान आणि दान इत्यादि अनन्य फळ देतात. वट सावित्री व्रत हा सर्वात कठीण व्रतांपैकी एक मानला जातो. या दिवशी विवाहित महिला पतीच्या दीर्घायुष्यासाठी व्रत ठेवतात. वट सावित्री व्रतामध्ये नियमानुसार पूजा केल्यास पूजेचे पूर्ण फळ मिळते असे मानले जाते.

वटवृक्षाची पूजा केल्याने दीर्घायुष्य, सुख-समृद्धी आणि अखंड सौभाग्य प्राप्त होते, असे मानले जाते. पौराणिक मान्यतेनुसार, या दिवशी सावित्रीने यमराजाकडून पती सत्यवानाचे प्राण परत आणले. तेव्हापासून स्त्रिया आपल्या पतीच्या दीर्घायुष्यासाठी या दिवशी उपवास करतात.

अमावस्या तिथीची सुरुवात – 29 मे 2022 दुपारी 02:54 वाजता
अमावस्या तिथी समाप्त होईल – 30 मे 2022 दुपारी 04:59 वाजता

वट सावित्री व्रताची पूजा साहित्य-

वट सावित्री व्रताच्या पूजेच्या साहित्यात सावित्री-सत्यवानाच्या मूर्ती, धूप, दिवा, तूप, बांबूचा पंखा, लाल कलव, मधाची पोळी, कच्चा कापूस, हरभरा (भिजवलेला), वडाची फळे, पाण्याने भरलेला कलश इत्यादींचा समावेश होतो.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi
अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi