ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

कोण आहेत व्लादिमीर पुतीन ? जाणून घ्या !

PHOTO -twimg.com
PHOTO -twimg.com

Vladimir Putin: व्लादिमीर पुतीन यांचा आधीच मृत्यू झाला, सत्ता चालवणारी व्यक्ती ही त्यांच्यासारखी हुबेहुब; ब्रिटनच्या MI6 गुप्तचर यंत्रणेने असा दावा केला आहे . ब्रिटनच्या मिरर संकेतस्थळाने ‘द डेली स्टार’च्या हवाल्याने वृत्त दिलं आहे. ब्रिटनच्या गुप्तचर यंत्रणेच्या या दाव्याने जगभरात खळबळ उडाल्याचं चित्र आहे. व्लादिमीर पुतीन यांच्या विषयी माहिती आपण जाणून घेऊयात ,ज्या विषयी कदाचित तुम्हला माहिती असेल .

व्लादिमीर पुतिन कोण आहे ?

व्लादिमिर व्लादिमीरोविच पुतिन (Vladimir Vladimirovich Putin) हे संयुक्त रशियाचे दुसरे राष्ट्राध्यक्ष व सध्या रशियाचे पंतप्रधान, तसेच संयुक्त रशिया व रशिया आणि बेलारुस संघाच्या मंत्रिपरिषदेचे अध्यक्ष आहेत. ३१ डिसेंबर, इ.स. १९९९ रोजी रशियाचे तत्कालीन राष्ट्राध्यक्ष बोरिस येल्त्सिन याच्या तडकाफडकी राजीनाम्यानंतर पुतिन राष्ट्राध्यक्ष बनले.

व्लादिमीर पुतिन यांचा जन्म 7 ऑक्टोबर 1952 रोजी लेनिनग्राड येथे झाला. पुतिन कुटुंबातील तिसरा मुलगा होता. पण त्यांचे दोन्ही भाऊ लहान वयातच वारले. फादर स्पिरिडोनोविच पुतिन सोव्हिएत नौदलाच्या पाणबुडी ताफ्यात होते. आणि आई मारिया इव्हानोव्हना शेलोमोवा एका कारखान्यात काम करत होती.

जेव्हा व्लादिमीर पुतिन फक्त 12 वर्षांचे होते. तेव्हापासून तो ज्युडो आणि सांबो खेळू लागला. ज्युडोसोबतच पुतिन यांना बॉक्सिंग, घोडेस्वारी, फुटबॉल, हॉकी, बॅडमिंटन आणि डायव्हिंगचाही शौक आहे. पुतिन हा ज्युडोमध्ये ब्लॅक बेल्ट आहे. आणि युक्रेनबरोबरच्या युद्धापूर्वी ते आंतरराष्ट्रीय ज्युडो फेडरेशनचे अध्यक्षही होते. युध्दामुळे त्यांना महासंघाने या पदावरून हटवले होते.

बालपण एका खोलीच्या अपार्टमेंटमध्ये गेले. आईने मुलाची शक्य तितकी काळजी घेतली. मला लहानपणी चित्रपट बघायला खूप आवडायचे. या चित्रपटांतील गुप्तहेर/ हेरगिरीच्या सर्व कथांमुळे पुतिनच्या मनालाही गुप्तहेर बनण्याचे व्यसन जडले. वयाच्या १६ व्या वर्षी तो केजीबी कार्यालयात पोहोचला. आणि म्हणाला- मला गुप्तहेर बनायचे आहे.असे बोलून मी पहिल्यांदा केजीबीच्या ट्रेनिंग ऑफिसमधून परतलो. थोडा अभ्यास कर, नंतर ये. सात वर्षांनंतर पुतिन पुन्हा कायद्याच्या अभ्यासात पदवी घेऊन तेथे पोहोचले. कायद्याचे शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर पुतिन यांनी केजीबी शाळेत शिकण्यास सुरुवात केली. KGB हे रशियाच्या गुप्तचर संस्थेचे नाव आहे. येथील शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर पुतिन यांना नोकरीची गरज होती. आणि त्यासाठी त्याला पूर्व जर्मनीत नोकरी मिळाली. पुतिन यांनी 1985 ते 1990 पर्यंत केजीबीचे एजंट म्हणून येथे काम केले.

रशियाचे हिंदी नाव,काय आहे ?

रशियाचे हिंदी नाव रशियाच आहे .

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !