ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Beautiful Hair Tips : सुंदर केसांसाठी करा हे घरगुती उपाय !

Beautiful Hair Tips
Beautiful Hair Tips

 

Beautiful Hair Tips : केस ही महिलांच्या सौंदर्याची सर्वात मोठी ओळख असते . केसांची निगा राखण्यासाठी आणि सुधारण्यासाठी स्त्रिया अनेक पद्धती वापरत असतात , ज्याद्वारे केस खरोखरच काळे, घट्ट, मजबूत आणि चमकदार होतात, परंतु आजच्या युगात केसांची काळजी घेण्यासाठी अनेक प्रकारचे साबण आणि इतर गोष्टींचा वापर केला जातो.

आठवड्यातून एकदा तरी केसांना ऑलिव्ह ऑइलची मालिश करा. असे केल्याने डोक्याचे केस पांढरे होणे थांबते आणि ताकद मिळते.

आंबट दह्यात चिमूटभर तुरटी मिसळा, तसेच थोडी हळद घाला. हे मिश्रण डोक्याच्या केसांमध्ये लावल्याने डोक्यातील घाण तर निघतेच, पण डोक्यात पसरलेले इन्फेक्शनही दूर होते. ही क्रिया केल्याने डोक्याचे केस चमकतात.

धूळ आणि प्रदूषणाच्या प्रभावामुळे डोक्याचे केस कोरडे आणि निर्जीव होतात. त्यांच्यापासून मुक्त होण्यासाठी केस नेहमी चांगल्या शैम्पूने धुवा. आणि चांगले हेअर टॉनिक लावावे.

केस धुतल्यानंतर केसांना गोलाकार कंगव्याने चांगले घासावे. यानंतर डोक्याच्या केसांच्या मुळांमध्ये बोट फिरवताना हात वरपासून खालपर्यंत हलवा. असे केल्याने तुमचे केस नेहमी मुलायम राहतील.

केसांमध्ये कोंड्याची समस्या अनेकदा उद्भवते, त्यामुळे केस निर्जीव होऊन तुटायला लागतात. यापासून सुटका मिळवण्यासाठी आधी केसांना चांगले तेल लावा, नंतर गरम पाण्यात भिजवलेल्या टॉवेलने केस वाफवून घ्या. असे केल्याने केसांमधील कोंडा दूर होतो.

डोक्याच्या केसांवर जास्त प्रयोग करू नका. असे केल्याने केस कमकुवत होतात आणि अकाली तुटतात. केस स्वच्छ करण्यात निष्काळजी राहू नका. लक्षात ठेवा की घाम केसांच्या मुळांपर्यंत पोहोचतो तेव्हा केसांचे नुकसान होते. हे टाळण्यासाठी आठवड्यातून किमान दोनदा केसांची स्वच्छता करा.

पुणे मुंबई च्या मुली खूप चालू असतात …..

मिनी स्वित्झर्लंडला स्वस्तात प्रवास करण्याची संधी, IRCTC ची खास ऑफर !

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !