ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

free silai machine yojana 2022 maharashtra : मोफत शिलाई मशीन योजना 2022,साठी अर्ज कसा करायचा , कोण घेऊ शकते लाभ ?

Free Silai Machine Yojana
Free Silai Machine Yojana

Free Silai Machine: आपल्या देशातील महिलांना रोजगार देण्यासाठी मोफत शिलाई मशीन योजना 2022 सुरू करण्यात आली आहे.पंतप्रधान मोफत शिलाई मशीन योजना 2022 (विनामूल्य सिलाई मशीन योजना) अंतर्गत महिलांना कोणत्याही खर्चाशिवाय शिलाई मशीन मिळतील. गाव आणि शहरातील महिलांना या योजनेचा लाभ मिळणार आहे.

योजनेसाठी अर्ज कोण करू शकते ?

20 ते 40 वयोगटातील महिला या योजनेसाठी अर्ज करू शकतात . अशाप्रकारे ऑनलाइन अर्ज केल्यास गाव आणि शहरातील महिलांना या योजनेचा लाभ मिळेल. यासाठी तुम्ही ऑनलाइन अर्जही करू शकता. अर्ज करण्यासाठी, त्याच्या अधिकृत वेबसाइट www.india.gov.in ला भेट द्या. तसेच आवश्यक कागदपत्रे जोडावीत. त्यानंतर संबंधित कार्यालयात फॉर्म जमा करा.

या राज्यातील महिलांना मिळणार लाभ !

हरियाणा, गुजरात, महाराष्ट्र, बिहार, उत्तर प्रदेश, कर्नाटक, राजस्थान, मध्य प्रदेश, छत्तीसगढ ही राज्ये सुरू आहेत. या राज्यातील महिलांना या योजनेचा लाभ घेता येणार आहे !

या योजनेसाठी लागणारी कागदपत्रे !

अर्जदाराचे आधार कार्ड
वय प्रमाणपत्र
उत्पन्न प्रमाणपत्र
ओळखपत्र
अपंग असल्यास अपंगत्व वैद्यकीय प्रमाणपत्र
महिला विधवा असल्यास तिचे निराधार विधवा प्रमाणपत्र
समुदाय प्रमाणपत्र
मोबाईल नंबर
पासपोर्ट आकाराचा फोटो

 

 

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !