ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Miyazaki Mango : जगातील सर्वात महागडा आंबा ‘मियाझाकी’आंब्या बद्दल काही खास माहिती !

miyazaki
miyazaki

Miyazaki Mango: भारतात बैंगनपल्ली, दसरी, अल्फोन्सो, लंगडा आणि इतर अनेक आंब्यांचा समावेश आहे. पौष्टिकतेने आणि चवीने भरलेले, हे पिकलेले पल्पी फळ एक फळ म्हणून, थंड पेय म्हणून वापरले जाते आणि ते चटण्या, आम पन्ना, आंब्याचे लोणचे, आंबा कारले, मांस टेंडर आणि सॅलड्स यांसारख्या विविध स्वादिष्ट पदार्थांमध्ये देखील वापरले जाते.  जपानमध्ये आंब्याचे सर्वात महागडे प्रकार आढळतात? जांभळा आंबा उर्फ मियाझाकी आंबा हे जपानमधील मियाझाकी शहरात लागवड केलेल्या सर्वात प्रसिद्ध फळांपैकी एक आहे. मात्र, अलीकडे भारतानेही त्याचे उत्पादन सुरू केले आहे.

मियाझाकी आंबा म्हणजे काय ?

मियाझाकी आंबा हा जगातील सर्वात महाग आंब्यांपैकी एक आहे आणि गेल्या वर्षी आंतरराष्ट्रीय बाजारात 2.70 लाख रुपये प्रति किलोग्रॅम दराने विकला गेला होता. हे आंबे ‘तायो-नो-टोमागो’ किंवा ‘एग्ज ऑफ सनशाईन’ म्हणून ब्रँडेड आणि विकले जातात. त्याचा रंग पिवळा किंवा हिरवा नसतो, तो पिकल्यावर जांभळ्यापासून लाल होतो आणि त्याचा आकार डायनासोरच्या अंड्यांसारखा दिसतो. अहवालानुसार, या आंब्यांचे वजन 350 ग्रॅमपेक्षा जास्त आहे आणि त्यात साखरेचे प्रमाण 15% किंवा जास्त आहे.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !