ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Nirjala Ekadashi 2022:आज निर्जला एकादशी ,आज करा हे व्रत मिळेल आयुष्यभर सुख !

Nirjala Ekadashi 2022
Nirjala Ekadashi 2022

Nirjala Ekadashi 2022: दरवर्षी निर्जला एकादशीचे व्रत दोन दिवसांचे असते. निर्जला एकादशीचा उपवास आज गृहस्थांसाठी आणि उद्या ऋषी-संन्याशांसाठी आहे. जे आज निर्जला एकादशीचे व्रत करत आहेत त्यांनी भगवान विष्णूची पूजा करावी, पाणी न घेता उपवास करावा आणि पूजेच्या वेळी निर्जला एकादशी व्रताची कथा ऐकावी. असे केल्याने स्वर्गप्राप्ती होते, पापांचे नाश होते आणि सर्व एकादशी व्रताचे पुण्य लाभते. ज्येष्ठ शुक्ल एकादशीला निर्जला एकादशीचे व्रत केले जाते.

निर्जला एकादशी व्रत मुहूर्त 2022

निर्जला एकादशी व्रताची सुरुवात तारीख: 10 जून, शुक्रवार, 07:25 am निर्जला एकादशी व्रताची समाप्ती तारीख: 11 जून, शनिवार, 05:45 वाजता रवियोग: आज सकाळी: 05:02 ते 03. :37 AM 11 जून पुजेच्या वेळा : रवियोगात सूर्योदयानंतर

किती दिवस पाणी पिऊ नये
निर्जला एकादशी व्रतामध्ये एकादशी तिथीच्या सूर्योदयापासून द्वादशी तिथीचा सूर्योदय होईपर्यंत पाणी पिऊ नये. हे वेद व्यासजींनी भीमाला सांगितले होते. असे केल्याने वर्षभरातील सर्व एकादशी व्रतांचे पुण्य प्राप्त होते.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !