ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Rajya Sabha Election Result 2022: राज्यसभा निवडणुकीचे निकाल जाहीर, जाणून घ्या कोण जिंकले कोण हरले? येथे संपूर्ण यादी पहा

RajyaSabhaElections2022
RajyaSabhaElections2022

Rajya Sabha Election Result 2022: देशातील 4 राज्यांतील राज्यसभेच्या 16 जागांसाठी शुक्रवारी मतदान झाले. या जागांवर झालेल्या मतमोजणीनंतर राजस्थानमध्ये काँग्रेसला तीन आणि भाजपला एक जागा मिळाली. कर्नाटकात भाजपने तीन जागा जिंकल्या, तर काँग्रेसच्या खात्यात एकच जागा आली, तर महाराष्ट्र आणि हरियाणामध्ये मतमोजणीत पेच अडकला. मात्र, निवडणूक आयोगाच्या आदेशानंतर रात्री उशिरा मतमोजणीला सुरुवात झाली. राज्यसभा निवडणुकीत कोण जिंकले ते सांगू.

महाराष्ट्र

पउमेदवार  हरले /जिंकले  पार्टी
पीयूष गोयल जिंकले बीजेपी
अनिल बोंडे जिंकले बीजेपी
धनंजय महादिक जिंकले बीजेपी
प्रफुल्ल पटेल जिंकले एनसीपी
संजय राउत जिंकले शिवसेना
संयज पवार हरले शिवसेना
इमरान प्रतापगढ़ी जिंकले कांग्रेस

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !