ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Shahu Maharaj Jayanti 2022 HD Images: राजर्षी शाहू महाराजांच्या जयंतीनिमित्त Messages, Wishes | शाहू महाराज जयंती शुभेच्छा

Shahu Maharaj Jayanti 2022 HD Images: छत्रपती शाहू महाराज, हे समाजसुधारक व कोल्हापूर संस्थानाचे छत्रपती होते. शाहू महाराजांचा जन्म २६ जून इ.स. १८७४ रोजी कागल येथील घाटगे घराण्यात झाला. शाहू महाराजांचे  मूळ नाव हे  यशवंत असे होते , शाहू महाराजांच्या वडिलांचे नाव जयसिंगराव तर आईचे नाव राधाबाई होते.शाहू महाराजांनी बहुजन गोरगरीब समाजात शिक्षण प्रसाराचे काम केले . शाहू महाराजांची कोल्हापूर संस्थानात प्राथमिक शिक्षण सक्तीचे व मोफत केले होते . स्त्री शिक्षणाचा प्रसार करण्यासाठी   त्यांनी राजाज्ञा देखील  काढली. अस्पृश्यता नष्ट करण्याच्या दृष्टीने त्यांनी इ.स. १९१९ साली सवर्ण व अस्पृश्यांच्या वेगळ्या शाळा भरवण्याची पद्धत बंद केली. जातिभेद दूर करण्यासाठी त्यांनी आपल्या राज्यात आंतरजातीय विवाहाला मान्यता देणारा कायदा केला. (राजर्षी शाहू महाराज जयंती )

राजर्षी शाहू महाराज जयंती शुभेच्छा

Shahu Maharaj Jayanti 2022
Shahu Maharaj Jayanti 2022

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !