ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

skipping rope benefits :दोरी वरून उडया मारण्याचे फायदे, जाणून घ्या !

skipping rope benefits in marathi: आजच्या बदलत्या जीवनशैलीत आणि धावपळीच्या जीवनात स्वतःसाठी वेळ काढणे खूपच अवघड झाले आहे .  आपण आपल्या आरोग्याकडे दुर्लक्ष करतो. कधीही वेळेवर अन्न न खाणे किंवा आपल्या शरीराच्या गरजेनुसार पौष्टिक आहार न घेणे, जास्त वेळ काम करणे, व्यायामासाठी वेळ न मिळणे इत्यादी कारणांमुळे आपल्या आरोग्यावर परिणाम होतो. यामुळे आपल्या रोजच्या कामांमध्ये  पारंपारिक खेळांचा समावेश केला तर ते तुम्हाला मनोरंजनासोबतच तुमच्या आरोग्यासाठी अनेक फायदे देतील. तुमच्या पोटातील चरबीची समस्या देखील त्यांच्यामुळे दूर होईल. असाच एक खेळ म्हणजे जंपिंग रोप.

दोरीने उडी मारल्याने शरीरातील रक्ताभिसरण सुधारते. हे वजन कमी करण्यास देखील मदत करू शकते. याशिवाय, दोरीवर उडी मारण्याचे आणखी काही फायदे आहेत.

एकाग्रता वाढण्यास मदत होते .

दोरीवर उडी मारल्याने तुमचे शरीर शांत होते आणि तुमची एकाग्रता वाढते.

थकवा जाणवत नाही .

सतत काम केल्याने बऱ्याच जणांना  थकवा जाणवतो . दोरी वरून उड्या मारल्याने  तुम्हाला तुमची सहनशक्ती सुधारण्यास मदत होऊ शकते. तुम्ही नियमितपणे जितके जास्त स्किपिंग कराल तितका तुमचा स्टॅमिना वाढतो. सतत वगळण्याचा सराव केल्याने थकवा दूर होण्यास मदत होते.

शरीराची लवचिकता वाढते .

दोरीने उडी मारल्याने तुमचे शरीर शांत आणि लवचिक बनते. उडी मारल्याने स्नायूंना खूप ताकद मिळते आणि त्यांना आराम मिळतो. म्हणून ते अॅथलीटच्या वर्कआउट पथ्येमध्ये समाविष्ट केले जाते.

वजन कमी करण्यासाठी

जर तुम्हाला पोटाच्या चरबीने त्रास होत असेल तर वजन कमी करण्यासाठी तुम्ही त्याचा समावेश तुमच्या दिनचर्येत करू शकता. दोरीने उडी मारल्याने तुमच्या शरीरातील सर्व स्नायू सक्रिय होतात. तुम्ही जितके जास्त कसरत कराल तितके जास्त कॅलरी बर्न कराल आणि तुमचे वजन कमी होईल. हे आहाराशिवाय पोटाची चरबी कमी करण्यास आणि पोटाचे स्नायू मजबूत करण्यास मदत करू शकते.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !