ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Tour of Duty: लवकरच होणार 50,000 जागांसाठी आर्मी भरती !

Tour of Duty

केंद्र सरकार तिन्ही सेवांमध्ये मोठ्या सुधारणा आणि आधुनिकीकरणाच्या दिशेने पावले टाकण्याच्या तयारीत आहे. या दिशेने टूर ऑफ ड्युटी योजनेंतर्गत तरुणांना लष्कराशी जोडण्यासाठी मोठी घोषणा केली जात आहे. तिन्ही सेवांचे प्रमुख बुधवारी संयुक्त पत्रकार परिषद घेणार असून, यादरम्यान पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची लष्करी सुधारणांशी संबंधित महत्त्वाकांक्षी योजना, टूर ऑफ ड्युटी या तिन्ही सेवांमध्ये जाहीर केले जाण्याची शक्यता आहे.

चार वर्षांसाठी तरुणांची सैन्यात भरती होणार आहे.

या योजनेंतर्गत तरुणांना चार वर्षांच्या अल्प कालावधीसाठी सैन्यात भरती करण्यात येणार आहे. सशस्त्र दलांमध्ये सुधारणा आणि त्यांचा खर्च कमी करण्याच्या दृष्टीनेही टूर ऑफ ड्यूटी योजना प्रभावी मानली जात आहे. या योजनेंतर्गत सुमारे 50 हजार सैनिकांची भरती करण्यात येणार असून चार वर्षांच्या सेवेनंतर यातील 75 टक्के लोक निवृत्त होतील आणि 25 टक्के अधिक सक्षम लोक सैन्यात राहतील. परंतु चार वर्षांपासून लष्करी सेवेत असलेल्या तरुणांना करिअरचा पर्यायी मार्ग असेल ज्यामध्ये सरकार आणि लष्कर त्यांना त्यांच्या कौशल्य क्षमतेनुसार मदत करेल.

सुरुवातीला लष्करात याची अंमलबजावणी केली जाणार असल्याचे सांगण्यात येत आहे. नंतर ते हवाई दल आणि नौदलातही लागू केले जाऊ शकते. कर्तव्य दौऱ्यादरम्यान जवानांना लष्करातील जवानांप्रमाणे परिपूर्ण प्रशिक्षण दिले जाणार आहे. तेही तैनात केले जातील. ड्युटी संपल्यानंतर तरुण इतरत्र नोकरी करू शकतात.

टूर ऑफ ड्युटी अंतर्गत अधिकारी आणि शिपाई दोघांची भरती केली जाईल. निवृत्त झालेल्या अधिकाऱ्यांसाठी त्यांची भरती केली जाईल. त्याचबरोबर सैनिकांमध्ये तरुणांची भरती करण्यात येणार आहे.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !