ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

नेदरलँड मधील पर्यटन स्थळे (Tourist destinations in the Netherlands)

Netherlands
Netherlands

Tourist destinations in the Netherlands:  नेदरलॅण्ड्स या देशाला अधिकृतपणे नेदरलँड्स किंगडम असे म्हणतात, उत्तर पश्चिम युरोप मध्ये स्थित आहे. नेदरलँड उत्तरेस उत्तर आणि पश्चिमेस सीमा आहे, बेल्जियम दक्षिणेस व जर्मनी पूर्वेकडे आहे.

नेदरलँड्सची राजधानी आणि सर्वात मोठी शहर एमस्टरडॅम आहे, तर सरकारचा आसन आणि म्हणूनच बहुतेक सरकारी क्रियाकलाप हेगमध्ये आहेत. संपूर्णपणे, नेदरलॅंड्सला हॉलंड असे म्हटले जाते, तर त्याचे लोक डच म्हणून ओळखले जातात नेदरलँड्स हे निळा भूगोल आणि डाइक , तसेच अत्यंत उदारमतवादी सरकारसाठी प्रसिद्ध आहे.

Waterfall Restaurant In Pune : मुळशी हिल्स वॉटरफॉल रिसॉर्ट

Giethoorn

प्रेमाने “व्हेनिस ऑफ नेदरलँड्स” म्हणून संबोधले जाते, या गावातील छतावरील छतावरील फार्महाऊस आणि लाकडी कमान पूल बाईक लेन किंवा कालव्यांद्वारे शोधले जाऊ शकतात – एकतर बोटीद्वारे किंवा गोठलेल्या थंडीच्या महिन्यांत बर्फ स्केटिंगद्वारे.

Beemster Polder

अॅमस्टरडॅमच्या उत्तरेस सुमारे तेरा मैलांवर, बीमस्टर प्रदेश हे डच पोल्डरचे उदाहरण आहे – पाण्याचा निचरा करून तयार केलेल्या हिरव्या शेतजमिनीचा एक सपाट तुकडा. त्याचे सांस्कृतिक महत्त्व बाजूला ठेवून (त्याला 1999 मध्ये UNESCO जागतिक वारसा स्थळ म्हणून नाव देण्यात आले), बीमस्टर पोल्डर हे एक सुंदर लँडस्केप आहे, जे लहान कालवे, पवनचक्क्या आणि हिरवीगार शेतांनी परिपूर्ण आहे. मिडनबीमस्टरवर थांबण्याचे सुनिश्चित करा, जे देशातील बहुतेक शहरांप्रमाणेच, अशक्य मोहक आहे.

Utrecht

Utrecht च्या कालव्याला दोन मजले आहेत, जिथे शतकानुशतके जुने घाट तळघर आता पाण्याच्या पातळीवर अन्न आणि पेयेचा आनंद घेण्यासाठी स्पॉट्स म्हणून काम करतात—या शहरासाठी काहीतरी वेगळे आहे. तुम्ही सायकलिंगद्वारे उट्रेचच्या उंच चर्च आणि आरामदायक कॅफेचा आनंद देखील घेऊ शकता, कारण ते जगातील सर्वात बाइक-अनुकूल शहरांपैकी एक आहे. डोम टॉवर आणि सेंट्रल म्युझियम सारख्या साईट्ससह देशाच्या भूतकाळाची झलक दाखवणारे हे इतिहासप्रेमींसाठीही योग्य ठिकाण आहे.

आगरा के ताजमहल की फोटो

De Hoge Veluwe National Park

हे उद्यान हॉलंडमधील सर्वात मोठे उद्यानांपैकी एक आहे आणि त्‍याच्‍या 13,343 एकर क्षेत्रामध्ये दुर्मिळ वन्यजीव, नेदरलँडमधील काही सर्वात प्रतिष्ठित इमारती आणि क्रोलर-म्युलर संग्रहालय, जे एकोणिसाव्या आणि विसाव्या शतकातील कलेचा संग्रह प्रदर्शित करते. व्हॅन गॉगचा सर्वात मोठा खाजगी संग्रह. (विनामूल्य) पांढऱ्या बाईकवर झूम करा—पार्कमध्ये भाड्याने 1,800 उपलब्ध आहेत.

Texel Island

टेक्सेल हे वेस्ट फ्रिशियन बेटांमधील सर्वात मोठे आणि सर्वाधिक लोकसंख्येचे आहे, ज्याला वाडन समुद्रातील त्यांच्या स्थानामुळे वेडन बेटे असेही म्हणतात. हे बेट मुख्य भूमीवरील इतर कोणत्याही गोष्टीपेक्षा वेगळे लँडस्केप ऑफर करते, ज्यामध्ये वाळूचे ढिगारे, लॅव्हेंडरने भरलेले मीठ दलदल आणि बंगल्यांनी नटलेले समुद्रकिनारे यांचा समावेश आहे.

BSF Recruitment 2022

Leave A Reply

Your email address will not be published.