ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

World Music Day 2022 : जागतिक संगीत दिन , का साजरा करतात जाणून घ्या ,इतिहास आणि महत्व !

World Music Day 2022
World Music Day 2022

World Music Day 2022: संगीताची आवड नसलेली व्यक्ती क्वचितच असेल. संगीत ही अशी गोष्ट आहे जी लोकांच्या हृदयावर आणि मनावर खोलवर परिणाम करते. या कारणास्तव, संगीत क्षेत्रातील योगदानाबद्दल जगभरातील गायक आणि संगीतकारांचा सन्मान करण्याच्या उद्देशाने आज (21 जून) जगभरात ‘जागतिक संगीत दिन’ साजरा केला जातो. या दिवशी अनेक देशांमध्ये संगीताचे कार्यक्रम आयोजित केले जातात.

जागतिक संगीत दिन जगातील 32 हून अधिक देशांमध्ये साजरा केला जातो. या दिवशी अनेक देशांमध्ये संगीताचे कार्यक्रम वेगवेगळ्या प्रकारे सादर केले जातात. भारत, ऑस्ट्रेलिया, रशिया, कॅनडा, अमेरिका, जपान, चीन, ब्राझील आणि मेक्सिको या देशांतील संगीतकार या दिवशी त्यांच्या वादनाने सुंदर परफॉर्मन्स देतात. ‘जागतिक संगीत दिन’ साजरा करण्याची सुरुवात केव्हा आणि कुठे झाली हे जाणून घेणे देखील मनोरंजक असेल. या दिवसाचा इतिहास, महत्त्व, उद्देश आणि थीम जाणून घ्या.

जागतिक संगीत दिनाचा इतिहास

जागतिक संगीत दिन पहिल्यांदा फ्रान्समध्ये २१ जून १९८२ रोजी साजरा करण्यात आला. फ्रान्सचे सांस्कृतिक मंत्री मॉरिस फ्ल्युरेट यांनी एक प्रस्ताव ठेवला होता, जो 1981 मध्ये स्वीकारण्यात आला होता. यानंतर, फ्रान्सचे पुढील सांस्कृतिक मंत्री, जॅक लँग यांनी 1982 मध्ये हा दिवस साजरा करण्याची घोषणा केली होती, त्यानंतर 21 जून 1982 रोजी पहिल्यांदा ‘जागतिक संगीत दिवस’ साजरा करण्यात आला. या दिवसाला Fte de la Music म्हणजेच संगीत महोत्सव असेही म्हणतात.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !
Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी ! ITECH Marathi Shivlila Tai Patil: कोण आहेत ,युवा कीर्तनकार ‘शिवलीला ताई पाटील !