ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

अमेरिकेतील शेती (Agriculture in America)

Agriculture in America : युनायटेड स्टेट्समधील कृषी हा एक प्रमुख उद्योग आहे, जो अन्नाचा निव्वळ निर्यातदार आहे.2017 च्या कृषी गणनेनुसार, 900 दशलक्ष एकर (1,400,000 sq mi), प्रति शेत सरासरी 441 एकर (178 हेक्टर) क्षेत्र व्यापणारी 2.04 दशलक्ष शेततळे होती.

युनायटेड स्टेट्समधील शेती अत्यंत यांत्रिक आहे, कृषी उत्पादनासाठी प्रति चौरस किलोमीटर शेतजमिनीसाठी सरासरी फक्त एक शेतकरी किंवा शेतमजूर आवश्यक आहे. जरी प्रत्येक यूएस राज्यामध्ये कृषी क्रियाकलाप होत असले तरी, ते विशेषतः ग्रेट प्लेन्समध्ये केंद्रित आहे, राष्ट्राच्या मध्यभागी, ग्रेट लेक्सच्या पश्चिमेला आणि रॉकी पर्वताच्या पूर्वेकडील प्रदेशात सपाट शेतीयोग्य जमीन आहे. पूर्व ओलावा हा मुख्य मका आणि सोयाबीन उत्पादक प्रदेश आहे जो कॉर्न बेल्ट म्हणून ओळखला जातो, आणि पश्चिमेकडील कोरड्या अर्ध्या भागाला गहू उत्पादनाचा उच्च दर असल्यामुळे गहू बेल्ट म्हणून ओळखले जाते. कॅलिफोर्नियाची सेंट्रल व्हॅली फळे, भाज्या आणि नटांचे उत्पादन करते. अमेरिकन दक्षिण ऐतिहासिकदृष्ट्या कापूस, तंबाखू आणि तांदूळ यांचे मोठे उत्पादक आहे, परंतु गेल्या शतकात कृषी उत्पादनात घट झाली आहे.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.