ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

या गोष्टी चहासोबत खाऊ नका !

जगभरातील लोक त्यांच्या दिवसाची सुरुवात ताजे आणि मजबूत चहाच्या कपाने करतात. चहा प्यायल्यानंतर शरीराला ऊर्जा मिळते आणि ताजेतवाने वाटू लागते. जर तुम्हीही चहाचे शौकीन असाल तर तुम्हीही दिवसातून अनेकदा चहा पीत असाल. सकाळ असो, दुपार असो किंवा संध्याकाळ, प्रत्येक कप चहा तुम्हाला आराम देतो. दुधाच्या चहा व्यतिरिक्त, जगभरातील लोक अनेक प्रकारच्या चहाचे सेवन करतात. ग्रीन टी आणि ब्लॅक टी पासून कॅमोमाइल आणि हिबिस्कस टी पर्यंत, चहाचे अनेक प्रकार आहेत. काहींना चहासोबत बिस्किटे खायला आवडतात तर काहींना डंपलिंग्ज. पण अशा काही गोष्टी आहेत ज्या चहासोबत कधीही खाऊ नयेत. असे केल्यास तुमच्या आरोग्याला त्रास होऊ शकतो. चला तर मग जाणून घेऊया त्या गोष्टी ज्या चहासोबत खाऊ नयेत.

डाळीचे पीठ

पकोडे किंवा नमकीन सोबत चहा पिणे भारतात सामान्य आहे. आपल्यापैकी बहुतेकजण हे करतात. तज्ज्ञांचे मत आहे की चहासोबत बेसनाचे पदार्थ खाल्ल्याने पचनाच्या समस्या निर्माण होतात आणि शरीराची पोषक तत्वे शोषून घेण्याची क्षमताही कमी होते. त्यामुळे बेसनापासून बनवलेल्या वस्तूंचे चहासोबत कधीही सेवन करू नका.
नट
दुधासोबत लोहयुक्त पदार्थ खाणे टाळावे. नट्समध्ये आयर्न भरपूर प्रमाणात असते, त्यामुळे चहासोबत नट खाल्ल्याने आरोग्यावर वाईट परिणाम होतो, त्यामुळे चहासोबत नट खाणे टाळा.
लोहयुक्त पदार्थ चहासोबत खाऊ नयेत. कारण चहामध्ये टॅनिन आणि ऑक्सलेट असतात जे लोहयुक्त पदार्थ शोषून घेण्यापासून रोखतात. त्यामुळे नट, हिरव्या पालेभाज्या, तृणधान्ये, कडधान्ये, तृणधान्ये असे लोहयुक्त पदार्थ चहासोबत टाळावेत.

लिंबू

फिटनेस उद्योगात लिंबू चहा पिण्याची शिफारस केली जाते कारण काही लोकांचा असा विश्वास आहे की ते जलद वजन कमी करण्यास मदत करते. परंतु त्या लोकांना हे देखील माहित असले पाहिजे की चहामध्ये लिंबाचा रस मिसळून ते ऍसिडिक बनते आणि शरीरात जळजळ होऊ शकते.
सकाळी रिकाम्या पोटी लिंबू चहा प्यायल्यास ऍसिड रिफ्लक्स आणि छातीत जळजळ सारख्या समस्या देखील उद्भवू शकतात. त्यामुळे हा चहा पूर्णपणे टाळणे चांगले.

हळद

चहा पिताना हळद असलेले पदार्थ टाळावेत कारण त्यामुळे पोटात गॅस, अॅसिडीटी किंवा बद्धकोष्ठता यांसारख्या समस्याही होऊ शकतात. हळद आणि चहाची पाने एकमेकांशी जुळत नाहीत, त्यामुळे चहासोबत हळदीचे सेवन करू नका.
मस्त गोष्टी
गरम चहासोबत किंवा चहानंतर लगेच थंड पदार्थ कधीही खाऊ नका. असे केल्याने पचनाशी संबंधित समस्या उद्भवू शकतात. याचे कारण असे की वेगवेगळ्या तापमानाचे पदार्थ एकत्र खाल्ल्याने पचनक्रिया कमकुवत होऊन मळमळ होऊ शकते. गरम चहा प्यायल्यानंतर, किमान 30 मिनिटे थंड काहीही खाणे टाळा.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !