ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

राष्ट्रपती निवडणूक 2022 लाइव्ह अपडेट्स: द्रौपदी मुर्मू राष्ट्रपती भवनाच्या एक पाऊल जवळ; राज्यांमध्ये क्रॉस-व्होटिंग नोंदवले गेले

राष्ट्रपती निवडणूक लाइव्ह अपडेट्स: राष्ट्रपती पदाच्या निवडणुकीतील मतदान सोमवारी संपले आणि एकूण 4,796 मतदारांपैकी 99 टक्क्यांहून अधिक मतदारांनी संसद भवन आणि राज्य विधानसभेत मतदान केले. 10 राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेश पुद्दुचेरीमध्ये 100 टक्के मतदान झाले.

मतदान संपेपर्यंत, एनडीएच्या उमेदवार द्रौपदी मुर्मू यांना विरोधी उमेदवार यशवंत सिन्हा यांच्या विरोधात जोरदार विजय मिळण्याची पुरेशी चिन्हे होती. सूत्रांनी सांगितले की आठ खासदारांनी मतदान केले नाही – सनी देओल आणि संजय धोत्रे (भाजप); सय्यद इम्तियाज जलील (एआयएमआयएम); गजानन कीर्तिकर (शिवसेना); मोहम्मद सादिक (काँग्रेस); टी आर पारिवेंधर (डीएमके); हाजी फजलुर रहमान आणि अतुल कुमार सिंग (बसपा).

क्रॉस-व्होटिंगची उदाहरणे, बहुतेक मुर्मूच्या बाजूने, तिच्या मूळ राज्य ओडिशा, झारखंडसह अनेक राज्यांतून नोंदवली गेली जिथे त्या राज्यपाल होत्या, गुजरात आणि हरियाणा. 21 जुलै रोजी मतमोजणी होणार असून पुढील राष्ट्रपती 25 जुलै रोजी शपथ घेणार आहेत.

Leave A Reply

Your email address will not be published.