ITECH Marathi
जगभरातील बातम्या ,घडामोडींची माहिती देणारी आपली https://www.itechmarathi.com/ हि वेबसाईट काम करते .

Agniveer Recruitment 2022: ITI पास विद्यार्थ्यांना अग्निवीर भरतीमध्ये 40 बोनस गुण मिळनार आहेत !

ज्या विद्यार्थ्यांच्या सैन्यात दोन वर्षांची ITI पदवी आहे त्यांना पुन्हा सुरू झाल्यावर 40 बोनस गुण मिळतील. एक वर्षाची ITI पदवी घेणाऱ्या विद्यार्थ्यांना बोनस म्हणून ३० गुण मिळतील.

joinindianarmy
joinindianarmy

Agniveer Recruitment 2022: केंद्र सरकारच्या अग्निपथ योजनेंतर्गत, औद्योगिक प्रशिक्षण संस्था (ITI) उत्तीर्ण विद्यार्थी देखील अग्निवीर बनू शकतील. ITI पास अर्जदारांना अग्निवीरमध्ये विशेष प्राधान्य मिळेल. एक आणि दोन वर्षांच्या आयटीआय अभ्यासक्रमानुसार विद्यार्थ्यांना वेगवेगळे बोनस गुण देण्याचा निर्णय सरकारने घेतला आहे. बोनस गुणांसह आयटीआय उत्तीर्ण विद्यार्थ्यांना सैन्याच्या तांत्रिक विभागात पुनर्स्थापित करता येईल. आयटीआय उत्तीर्ण विद्यार्थ्यांना बोनस गुण देण्याबाबतचे पत्र बिहारसह देशातील सर्व राज्यांना पाठविण्यात आले आहे.

 

अग्निपथ योजनेंतर्गत भरतीसाठी भारतीय लष्कराने जारी केलेल्या मार्गदर्शक तत्त्वांमध्ये, आयटीआय उत्तीर्ण विद्यार्थ्यांना स्वतंत्र बोनस गुण दिले जातील, असे म्हटले आहे. दोन वर्षांची ITI पदवी घेतलेल्या विद्यार्थ्यांना पुनर्स्थापनेमध्ये 40 बोनस गुण मिळतील. एक वर्षाची ITI पदवी घेणाऱ्या विद्यार्थ्यांना बोनस म्हणून ३० गुण मिळतील.

आयटीआय असलेल्या या विद्यार्थ्यांची अग्निवीर (तांत्रिक) श्रेणीत निवड केली जाईल. अशा प्रकारे आयटीआय उत्तीर्ण विद्यार्थीही सैन्यात योगदान देऊ शकतात. आतापर्यंत, आयटीआय अभ्यासक्रम करणाऱ्या विद्यार्थ्यांसाठी रेल्वेमध्ये लोको पायलट पद मिळणे हे मुख्य आकर्षण असायचे. मात्र बोनस देतानाच सरकारने आयटीआयच्या विद्यार्थ्यांना सैन्यात भरती होण्याची संधीही उपलब्ध करून दिली आहे. अग्निवीर नंतर विद्यार्थी डीआरडीओ, नॉर्दर्न कोल फिल्ड लिमिटेड, इंटिग्रल कोच फॅक्टरी, इंडियन रेअर अर्थ लिमिटेड, इलेक्ट्रॉनिक्स कॉर्पोरेशन इंडिया लिमिटेड, मजॅगॉन डॉक लिमिटेड, सेल, भेल इत्यादींमध्ये ट्रेड अप्रेंटिस अंतर्गत सेवा देऊ शकतात.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

ITECH Marathi । Short poem on my india my pride Ashadhi Ekadashi 2022 अमावस्येच्या दिवशी विसरूनही करू नका हे काम, जीवन संकटात! Best fitness apps for Android Shahu Maharaj Jayanti 2022: राजर्षी शाहू महाराज जयंती कधी आहे? त्यांच्या बद्दल माहीत नसणाऱ्या काही खास गोष्टी !